Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สอบถามเรื่องการเทส EA ที่เปิดหลายคู่พร้อมกันใน EA ตัวเดียว  (Read 7498 times)

sitasert91

• Newbie
  • *
ผมได้ลองพยายามเทส EA ที่เปิดหลายคู่พร้อมกันใน EA ตัวเดียว บน MT4 พบว่าใน MT4 จะทำ System Test ได้ทีล่ะคู่เงินเท่านั้น ผมจึงแก้ปัญหาโดยไปทำ System Test บน MT5 แทน พบปัญหาว่าใน MT5 มันมองเป็น Position รวมกันให้เลย ไม่ได้มองเป็น Order แยกเป็นแต่ล่ะ Order ไป เหมือนใน MT4 อยากทราบวาพอจะมีวิธีแก้ปัญหาตรงนี้ได้อย่างไรบ้างครับ ?? หรือว่า Back Test ไม่ได้ Forward Test ได้อย่างเดียวครับ ??  :)

admin

• Administrator
  • Hero Member
Test นี่คือ Backtest ใช่ไหมครับหรือเปิด Demo ครับ

sitasert91

• Newbie
  • *
Test คือ BackTest ครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ถ้า Backtest ไม่น่าจะทำได้นะครับเพราะตัว Backtest มันไม่ไปดึงข้อมูลของกราฟอื่นเลยนอกเหนื่อจากกราฟที่เรา set ตอนเริ่มทำการ test ครับ

sitasert91

• Newbie
  • *
ขอบคุณ Admin มากครับ  :D