Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนทีครับเดี่ยวกับเรื่อง magicnumber ครับ  (Read 7305 times)

bananaband

• Newbie
  • *
คือผมหัดเขียน ea มาซักพักก็พอเขียนได้พอสมควร แต่ที่เขียนได้นี่จะเป็น ea รันเดี่ยวๆ ไม่ได้รันร่วมกับ ea ตัวอื่นๆ ยังงงๆกับเรื่อง magicnumber  และการตั้งเงื่อนไขครับ

อย่างเช่น ให้เทรด buy และ sell พร้อมกัน(เริ่มea ก็เทรดเลย) ตั้ง SL และ TP ไว้ด้วย   และจะเทรด buy และ sell พร้อมกันอีกทีก็ต่อเมื่อ order  buy และ sellที่เปิดตะกี้ปิดออเดอร์แล้ว (พูดง่ายๆก็คือไม่มีorder แล้ว) คือถ้าเขียนแบบว่ารัน ea ตัวนี้ตัวเดียวผมก็เขียนได้เพาะมันก็เบสิคเลย แต่อยากให้รันร่วมกับ ea ตัวอื่นๆด้วย ผมเลยหาข้อมูลว่าต้องใช้ magicnumber  แต่ก็ยังงงว่าเขียนยังไง จึงรบกวนช่วยเขียนตัวอย่างให้ทีครับพี่ๆ รบกวนทีนะครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ถ้าจะเขียน EA ที่ทำงานร่วมกับ EA ตัวอื่นหรือทำงานได้หลายกราฟได้พร้อมกันต้องใช้ Magicnumber ครับโดยเราต้องใช้ Magicnumber ในการร่วมตรวจสอบทุกอย่างครับ ทั้งจำนวน Order ที่เปิด หรือแม่แต่การคำนวณค่าต่างๆที่ผมต่อการเปิดปิด Order เราต้องใช้ Magicnumber ประกอบด้วยครับ ลองชื้อหนังสือคู่มือสอนเขียน EA ไปลองศึกษาดูครับในนั่นจะมีรายละเอียดที่กล่าวไวเป็นขั่นๆๆครับ

bananaband

• Newbie
  • *
ซื้อได้ที่ไหน ครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member

bananaband

• Newbie
  • *
ขอบคุนมากครับ เด๋วเก็บตังก่อน 555 พักนี้จนมากครับ