Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อยากให้อีเอเปิดออเดอร์ที่ระดับราคาที่เราเลือก  (Read 7852 times)

be

• Newbie
  • *
เป็นไปได้ไหมครับ ถ้าอยากให้อีเอตั้งเปิดออเดอร์ไว้ ณ ราคาที่เราต้องการ เช่นเราต้องการบายที่ 1.3400 ก็ให้อีเอ pending ไว้เลย
ถ้าชนสต๊อป ก็ให้อีเอเปิด pending ไว้ที่ 1.3400 ใหม่อีก อะครับ

ถ้าเป็นไปได้ จะเขียนคำสั่ง Ordersent ยังไงหรอครับ

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
หลักการมีลักษณะอย่างนี้เอาไปประยุกต์เองนะครับ แต่ EA ต้องเปิดทีละ 1 Order นะครับ
1.เงื่อน EA เพื่อทำการตรวจสอบ Order ครับว่ามี Order อยู่หรือไม่หากไม่มีให้ EA ทำการวาง Pending Order ตรงนี้ก็ใช้คำสั่ง OrderSend ธรรมดานั่นหละครับ
2.หากมัน กำไรหรือชน Stoploss Order จะเท่ากับ 0 EA ก็จำทำการ เปิด Pending ซ้อให้ตามที่เรากำหนดไวครับ

คร่าวๆๆก็มีแค่นี้เองครับ

be

• Newbie
  • *
ตรงที่ราคา 1.3400 ผมจะต้องเพิ่มตรงไหนของคำสั่ง ordersent อะครับ

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ราคาเปิดของ Order Pending ไงครับ

be

• Newbie
  • *
เข้าใจละครับท่านแอดมิน ผมเคยใส่แต่ bid กับ ask แล้วบวกจุดเอา แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วคับ ก็คือใส่ราคาลงไปเลย

ขอบคุณมากๆครับ