Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: คำสั่ง EA ที่เป็นเงื่อนไข สองไทม์เฟรมต้องเขียนยังไงครับ?  (Read 10670 times)

blackzukague

• Newbie
  • *
ผมกำลังติดปัญหาว่า ถ้าสมมุติผมจะให้มัน Short ถ้า MACD รายชั่วโมงตัดลง + RSI รายห้านาทีลงมาต่ำกว่า 70
แบบนี้ตัวอีเอจะเขียนได้รึปล่าวครับ? แล้วถ้าได้ แปลว่าตอนเราเปิดอีเอนี่ ต้องเปิดสองหน้าต่างรึปล่าว?
แต่แบบนี้ไม่น่า Back Test ได้ใช่มั้ยครับ?

admin

• Administrator
  • Hero Member
เขียน EA ตัวเดียวใส่กราฟเดียวนี้หละครับแต่ตอนคุณเรียกค่า อินดี้มาใช้ให้ระบุเวลาลงไปแทนครับ

admin

• Administrator
เวลาที่จะต้องระบุคือเวลาของ timeframe ที่คุณต้องการรู้ค่าของมันครับ

Redbull

• Full Member
ช่วยตอบคำถามสุดท้าย...
Back Test ไม่ได้ครับ ต้อง Forward Test ครับ... ;D

double iRSI( string symbol, int timeframe, int period, int applied_price, int shift)
« Last Edit: กรกฎาคม 24, 2013, 09:02:50 pm by Redbull »

Redbull

• Full Member
อ้าว..ไดเหรอครับคุณครุ
เอ..ผมไปอ่านตรงไหนมาหว่าว่า 2 timeframe เบคเทสไม่ได้..
หลงเข้าใจผิดตั้งนาน กรำ 55+

D_Diamond

• Expert Forex Trading
อ้าว..ไดเหรอครับคุณครุ
เอ..ผมไปอ่านตรงไหนมาหว่าว่า 2 timeframe เบคเทสไม่ได้..
หลงเข้าใจผิดตั้งนาน กรำ 55+

เขาคงหมายถึงจะแบคเทสอีเอทีเดียว 2 timeframe เลย  ไม่ได้ครับ
แต่อีเอตัวเดียวเขียนโค้ด 2 timeframe ก้ได้ แบคเทสได้

ถ้าโค้ดใส่ time frame ไว้ในอีเอเลย เราจะเอาไปใช้กราฟ time frame ไหน มันก็จะเทรดเหมือนกันเลย

blackzukague

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ๆมากครับ >< มือใหม่หัดเขียนยากจุงเบยย