Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: EA ตัวเดิม compile ผ่านแล้ว พอมาเขียนเพิ่ม กลายเป็นสีเทา  (Read 8340 times)

smartcutloss

• Newbie
  • *
เรียน ท่านแอดมินและผู้รู้ครับ
ผมเขียน อีเอ แล้ว compile ผ่านแล้วและก็ทำการแบ็คเทสไปหลายคร้้งแล้ว ทำมาหลายครั้งแล้ว แต่เมื่อวานผมก็ทำเหมือนเดิมคือปรับเงื่อนไขต่างๆ แล้วก็ compile ผ่านตามปรกติ แต่คราวนี้ปรากฏว่า เมื่อดกด start ที่แบ็คเทส กลับไม่มีไรเกิดขึ้น และ เครื่องหมาย อีเอ ที่เป็นรูปหมวกก็กลายเป็นสีเทาด้วย ผมไปเปิดที่ Journal มันแจ้งว่า
2013.06.29 21:56:41   Cannot open file 'C:\Program Files\MetaTrader - EXNESS\experts\PrasitEA2_4.ex4' on the , ลองไปที่โบรคอื่นก็เป็นเหมือนกัน  2013.06.29 22:24:48   Cannot open file 'C:\Program Files\FXGlory - MetaTrader 4\experts\test2.ex4' on the ,
ไม่รู้เกิดไรขึ้น หรือเป็นที่เครื่องผม เรียนท่านแอดมินหรือผู้รู้ช่วยตอบให้หน่อยได้ไหมครับ แล้วต้องแก้ไขอย่างไร
ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
อาการแบบนี้เจอมาสักพักแล้วครับ ลองตรวจสอบดูว่า MT4 Update เป็น 509 หรือยังครับเพราะปัญหาที่เจอมาจาก MT4 ครับ มี EA หลายตัวมากที่มีอาการแบบนี้ครับ  ไม่ทราบว่า EA ตัวนี้เขียนเองทั้งหมดหรือมีบางส่วนที่เอามาจาก EA ที่มาจากการ decompiler หรือเปล่าครับ

• Newbie
  • *
อีเอตัวนี้ผมเขียนเองครับ ขอบคุณมากครับท่านแอดมิน แล้วผมจะดูจากตรงไหนครับ ว่าเป็น 509 ครับ หรือว่าไม่ต้องสนใจ ลง MT4 ใหม่เลยครับ

• Newbie
  • *
อ้อ เจอแล้วครับ ไปที่ help>about ดูแลัวยังเป็น Build 482 อยู่ครับ

• Newbie
  • *
ได้แล้วคร้บ ผมลองไปอ่านเพิ่มเติมจากกระทู้ก่อนหน้า ก็เป็นจริงๆอย่างที่่ว่าครับ คือก่อนที่จะแบ็คเทสได้ก็ต้องไปลบพวกบล็อกและคอมเมนท์ตรงต้นโปรมแกรมที่ทาง Meta editer ให้มาแต่เราไม่ได้ใช้ออกให้หมดก่อนถึงจะแบ็คเทสได้ ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่ปล่อยบล็อกเปล่าพวกนี้ไว้ก็ไม่เป็นไร แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกต้องลบออกถ้าไม่ได้ใช้งาน...