Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ซื้อไม่ครบแต่ออกจากลูปครับช่วยที  (Read 6996 times)

kongto

• Newbie
  • *
ทำไมมันออกจากลูปได้ ในเมื่อมันซื้อไม่ครบ 5 ครั้ง ครับ หรือว่าผมเขียนผิด ช่วยดูให้ทีครับ

int a=OrdersTotal()+4;

for(int r=OrdersTotal(); r<=a; r++) {

OrderSend(Symbol(),OP_BUY,Lots,Ask,50,m-0.0020,0,"...",555,0,Green);

}

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ซื้อไม่ครบแต่ออกจากลูปครับช่วยที
« Reply #1 on: มิถุนายน 21, 2013, 04:09:09 am »
สั่งชื้อแบบไม่รอเวลาแบบนี้โบรเกอร์เปิดให้ไม่ครบหรอกครับเพระามันต้องทิ้งเวลาให้โบรเกอร์เปิด order เก่าที่สั่งไปก่อนครับ ใช้ Sleep ช่วยครับให้มันทิ้งระยะห่างระหว่างการเปิด order ครับ

kongto

• Newbie
  • *
Re: ซื้อไม่ครบแต่ออกจากลูปครับช่วยที
« Reply #2 on: มิถุนายน 21, 2013, 03:00:30 pm »
ขอบคุณ admin มากครับ

ขออีกเรื่องครับ

แล้วทำไม มันต้องรอให้ราคาขยับมาที่ สั่งซื้อ ในเมื่อเราตั้งค่าความคลาดเคลื่อนไว้ตั้งเยอะครับ

อย่างเช่นที่ผมเขียน คือค่าความคลาดเคลื่อนตั้ง 50 ช่อง แต่เหมือนพอมันส่งคำสั่ง buy สมมติที่ 1.3400

แต่ราคาขยับพอดี ไปที่ 1.3402 แทนที่มันจะซื้อได้เลย เพราะเราตั้งค่าความคลาดเคลื่อนไว้ตั้ง 50 ช่อง แต่เหมือนมันยังรอ

ให้ราคากลับมาที่ 1.3400 แล้วจึงซื้อครับ หรือว่าผมเข้าใจผิด

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: มิถุนายน 21, 2013, 03:56:23 pm »
ตรงนี้แล้วแต่โบรเกอร์ครับ ที่เราให้กำหนดค่าความคลาดเคลื่อนไปแล้ว ไม่เปิดให้อยู่ที่โบรเกอร์ครับแต่ค่าความคลาดเคลื่อนที่เรากำหนดไปเพื่อบอกให้ทางโบรเกอร์ทราบว่าเรายอมให้มีราคาคลาดเคลื่อนได้เท่าไรเท่านั่นเองครับ จะเปิดได้หรือไม่ได้ก็อยู่ที่โบรเกอร์ซึ่งเป็นเจ้ามือครับ

kongto

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: มิถุนายน 22, 2013, 06:21:57 pm »
เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ งงอยู่ตั้งนาน

;D ;D ;D