Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนสอบถาม เรื่องวิธีการ compile รันทีละบรรทัด ครับ  (Read 7312 times)

print_not_alone

• Newbie
  • *
ผมเห็นมี compile ปุ่ม F5 แต่ยังหาแบบรันทีบรรทัดไม่เจอครับ ไม่แน่ใจว่ามีเหมือนโปรแกรม VB หรือเปล่า?
ขอขอบคุณมากครับ

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
เท่าที่รู้ไม่มีครับ

การดีบั๊กใช้วิธีเขียนคำสั่งปริ้นค่าออกมาดูเอาเอง

admin

• Administrator
  • Hero Member
MQL4 ใช้ Compiler  แบบภาษา C เป็นตัวประมวลผล Code ทั้งหมดครับไม่ได้ใช้  Interpreter แบบ Basic หรือพวกตระกูล java ในการประมวลผล Code ถึงทำให้ไม่สามารถแสดงผล Error ออกมาแต่ละบรรทัดได้ครับ

print_not_alone

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ ^^