Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอ code หน่อยครับ  (Read 7558 times)

TvT

• Full Member
ขอ code หน่อยครับ
« on: มีนาคม 04, 2013, 12:09:53 am »
ขอถามโค้ดสำหรับตรวจสอบแยก
orderbuy-sell มีเท่าไร อย่าละกี่ order ครับ

พอดีไล่กระทู้เก่าๆหาไม่เจอ หรือใครเจอแปะ link ตอบให้ทีครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ขอ code หน่อยครับ
« Reply #1 on: มีนาคม 04, 2013, 03:12:35 am »
 int buy,sell;
    for(int i=0;i<OrdersTotal();i++)
      {  OrderSelect(i,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);
         if(OrderType()==OP_SELL)
           sell++;
         if(OrderType()==OP_BUY)
           buy++;   
      }

TvT

« Reply #2 on: มีนาคม 04, 2013, 01:35:12 pm »
สงสัยวิธีนำไปใช้ครับ
เวลาเลือกว่ามี buy sell เดิมหรือไม่ คือ
buy == 0 >> ยังไม่มี buy
sell == 0 >> ยังไม่มี sell

แล้วจำนวน lot จะดูยังไงครับ

สงสัยเพราะกำหนดตัวแปร int ถ้า lot ทศนิยมจะขึ้นว่าอะไรครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: มีนาคม 04, 2013, 06:06:32 pm »
สงสัยวิธีนำไปใช้ครับ
เวลาเลือกว่ามี buy sell เดิมหรือไม่ คือ
buy == 0 >> ยังไม่มี buy
sell == 0 >> ยังไม่มี sell

แล้วจำนวน lot จะดูยังไงครับ

สงสัยเพราะกำหนดตัวแปร int ถ้า lot ทศนิยมจะขึ้นว่าอะไรครับ
อันนี้ถามเพิ่มจากกระทู้แรกสุดนะครับ ถ้าจะดู buy sell ก่อนหน้าแล้วนำมาเปรียบเทียบกับของใหม่คุณต้องนำตัวแปรแบบ Global มาใช้งานให้จำค่าการอ่านค่ารอบที่แล้วไวครับจากนั่นให้นำตัวแปร Global มาตรวจสอบกับค่าใหม่ที่อ่านขึ้นมาครับ  ส่วนค่า Lot ใช้ double ในการประกาศตัวแปรครับ

TvT

« Reply #4 on: มีนาคม 04, 2013, 08:45:13 pm »
อันนี้ใ้แยก buy sell ออกจากกันอย่างเดียว

ขอบคุณครับ