Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: กราฟไม่อัพเดต อีเอ error  (Read 5913 times)

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
กราฟไม่อัพเดต อีเอ error
« on: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 04:17:08 pm »
ผมมีปัญหาอย่างนึงคือ ผมตั้ง maxbar ใน mt4 ไว้ 10000 เพื่อประหยัดหน่วยความจำบน vps

ทีนี้มีอีเอตัวนึงมีปัญหา  เวลาผมปิด mt4 แล้วเปิดใหม่  กราฟมันจะหายไปไหน  ต้องรอโหลดใหม่พักนึง
ระหว่างที่รอโหลดกราฟอยู่  อีเอมันทำงานแล้วไม่รู้มีปัญหาตรงไหน  มันจะเออเร่อแล้วปิด mt4 ไปเอง ต้องเปิดใหม่อยู่หลายรอบจนโหลดกราฟปัจจุบันได้จึงจะหาย

อยากทราบว่าพอจะมีโค้ดตรวจสอบได้ไหมครับ ว่า กราฟบนจอมันเป็นปัจจุบันแล้วยัง  ถ้ายังจะใส่ sleep รอไว้ก่อนจะได้ไม่เออเร่อ

admin

• Administrator
Re: กราฟไม่อัพเดต อีเอ error
« Reply #1 on: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 06:56:04 pm »
ถ้าเป็นข้อมูลกราฟ คงต้องใช้ FileOpenHistory เข้าไปเรียกอ่านค่ากราฟที่เก็บอยู่ใน folder history หละครับดูข้อมูล record สุดท้ายว่าเป็นของเมื่อไรแล้วครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
Re: กราฟไม่อัพเดต อีเอ error
« Reply #2 on: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:23:14 pm »
ขอบคุณครับ

ที่เออเร่อมันเป้นส่วนของสตริงใน dll ยังไม่เข้าใจว่ามันเกี่ยวอะไรกันตรงไหน  หาจุดที่น่าจะเกี่ยวกับกราฟไม่เจอเลย