Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ถามเรื่องการกำหนด TP คู่กับ indicator ที่เป็น Histogram หน่อยครับ  (Read 27646 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
ผิดตรงไหนผมยังไม่ทราบเมื่อกันครับ เขียนเสร็จโพสเลยไม่มีการทดสอบใดๆๆทั้งสิ้นครับตอนนี้แทบจะแยกร่างอยู่แล้วครับ ว่าแต่ขอ อินดี้ที่คุณใช่ด้วยครับผมจะจะได้ลอง Test ดูไม่มีอินดี้ไม่ทำงานครับที่เครื่องผม

swensens

• Newbie
  • *
ผิดตรงไหนผมยังไม่ทราบเมื่อกันครับ เขียนเสร็จโพสเลยไม่มีการทดสอบใดๆๆทั้งสิ้นครับตอนนี้แทบจะแยกร่างอยู่แล้วครับ ว่าแต่ขอ อินดี้ที่คุณใช่ด้วยครับผมจะจะได้ลอง Test ดูไม่มีอินดี้ไม่ทำงานครับที่เครื่องผม

ส่งให้ทาง pm ละครับบ

admin

เห็น indi แล้วตกใจเลยครับมัน repaint ได้นี้ครับผม backtest มันก็ออกนะ ไล่หาดูไม่มันไม่ทันโดน SL Tp ก็ปิดก่อนแล้วนี้ครับ

admin

ผมลองกราฟ 4 ชั่วโมงดูถึงเจอ sl tp มันก็มีพักนี้ครับกว่าจะเปิดต่อตามผลการทดสอบ

swensens

• Newbie
  • *
ก็คือใช้ได้ปกติเหรอครับ  ??? เดี๋ยวผมลองลง meta ใหม่ดีกว่าทำไมผมไม่ออกหว่าา

ปล
ใช่ครับมัน repaint ผมเลยใช้การ get ค่าย้อนหลัง 1 อัน
    double up=iCustom(NULL,0,"Hist",0,1);
    double down=iCustom(NULL,0,"Hist",1,1);

admin

swensens

• Newbie
  • *
ผมรันได้ละครับ 555 ผมตั้งชื่อใน icustom ไม่ตรงกับชื่อ indy - -''

แต่ผมลองตั้ง TP50/SL50 EUR/USD 1H ช่วง 5dec2012-13dec2-12 มันก็ยังเปิด order ซ้ำอยู่เลยอะครับถึงแม้จะชน TP แล้ว

มันจะเบิ้ลสองครั้งอะครับ เช่นสมมติรอบนี้ขึ้นไป 500pips
0-50pips = ชน TP
51-100pips = ชน TP
แล้วก็หยุดเปิด รอจนเกิดสัญญาณตรงข้าม ..

:'( :'(
« Last Edit: มกราคม 22, 2013, 01:22:36 am by swensens »

admin

จากผลการทดสอบที่ผมโพส มันก็มีบ้างนะ เจออยู่บ้างนะแต่เราไม่ทราบว่าค่า อินดี้ตอนที่มันซ้ำเป็นยังไงครับตอบไม่ได้แต่โดยรวมมันก็สลับกันไปมานี่ครับ

swensens

• Newbie
  • *
จากผลการทดสอบที่ผมโพส มันก็มีบ้างนะ เจออยู่บ้างนะแต่เราไม่ทราบว่าค่า อินดี้ตอนที่มันซ้ำเป็นยังไงครับตอบไม่ได้แต่โดยรวมมันก็สลับกันไปมานี่ครับ

ประมาณนี้อะครับ แปลกแฮะ

admin เคยเจอมั้ยครับ ถ้าไม่เคยไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมลองค้นคว้าต่อเอง แค่นี้ก็รบกวนมาหลาย post 555555

ขอบคุณมากครับ

admin

เจอครับแต่ไม่กี่ครั้งนะจากตัวที่ผมโพส ตรงนี้ที่มันชื้อซ้ำเพราะตัวล้างค่าโดนล้างแล้วครับมาจาก Indi ที่มัน repaint ได้ครับเลยมีหลุดมั้งผมไม่แน่ใจว่าอินดี้ตัวนี้ถ้ากราฟแรงๆๆมากๆๆมันจะ repaint ค่าได้มากกว่า 1 แท่งเปล่า

swensens

• Newbie
  • *
เจอครับแต่ไม่กี่ครั้งนะจากตัวที่ผมโพส ตรงนี้ที่มันชื้อซ้ำเพราะตัวล้างค่าโดนล้างแล้วครับมาจาก Indi ที่มัน repaint ได้ครับเลยมีหลุดมั้งผมไม่แน่ใจว่าอินดี้ตัวนี้ถ้ากราฟแรงๆๆมากๆๆมันจะ repaint ค่าได้มากกว่า 1 แท่งเปล่า

อ๋ออออออ พอเข้าใจครับ พอมัน repaint มากกว่า 1 แท่งค่า up/down อาจหลุดบ้าง ใช่มั้ยครับ

เดี๋ยวผมลองปรับ speed แล้วนั่งดู indi ก่อนดีกว่า
แต่ยังไงก็ขอบคุณมากคร้าบบบ  :D

D_Diamond

• Expert Forex Trading
ไม่หลับไม่นอนกันหรือครับ อิอิ