Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Fisher indicator มัน buy order ทั้งๆที่แท่งเป็นสีแดงแทนทีจะเป็นสีเขียว  (Read 9821 times)

dag123

• Newbie
  • *
เราติดปัญหาเรื่องการใช้ indicator fisher ค่ะ
เรื่องของเราเราต้องการให้มัน buy order เมื่อ Fisher เป็นแท่งสีเขียวค่ะ
หลักการ คือ เราเข้าใจเองว่า Fisher indicator จะเป็นแท่งเขียวก็ต่อเมื่อค่าที่ fisher ส่งมาให้ต้องมากกว่าศูนย์ และเลือกเลยว่าจะเป็น frame เวลาทุกๆ 15 นาที
ตามโดดด้านล่าง

int StopLoss = 200;
double Fisher = iCustom(NULL,PERIOD_M15,"Fisher",10,0,0);
if( (Fisher0>0))
  {
     buy = OrderSend(Symbol(),OP_BUY,1.0,Ask,3,Bid-(StopLoss*Point),0,"BUY",0,0,Green);

}

แต่พอเรามาดูกราฟสำหรับ frame 15M ปรากฎว่าเจ้า fisher ยังเป็นสีแดงอยู่เลย แต่มันดัน Buy order ซะงั้น

ดังนั้นรบกวนแอดมินช่วยแก้ไขให้หน่อยได้ไหมค่ะ หรือไม่ก็รบกวนบอกทีว่าหลักการยังไง fisher ถึงจะเป็นสีเขียว

เราแนบเจ้า fisher indicator ให้ด้วยค่ะ

ทั้งนี้ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อย่าเป็นผู้รับอย่างเดียว

admin

• Administrator
  • Hero Member
เอาตัวโปรแกรม icustom ที่ดูค่าที่ส่งออกมาของ custom indicator ไปทดสอบเพื่อหาค่า buffer ที่เก็บค่าสีก่อนครับ http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,549.0.html

ที่มันชื้อผิดเพราะ ค่าที่คุณนำมาใช้เป็น buffer 0 เพียงตัวเดียวครับซึ่งเราไม่ทราบว่าเก็บค่าอะไรอยู่ครับ เอาตัวโปรแกรมที่ผมส่ง link ให้ไปลองรันดูครับแล้วสังเกตว่าเวล่มันเป็นสีแดงหรือเขียวค่าที่ส่งออกมาเป้นอย่างไรครับ

dag123

• Newbie
  • *
เอาตัวโปรแกรม icustom ที่ดูค่าที่ส่งออกมาของ custom indicator ไปทดสอบเพื่อหาค่า buffer ที่เก็บค่าสีก่อนครับ http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,549.0.html

ที่มันชื้อผิดเพราะ ค่าที่คุณนำมาใช้เป็น buffer 0 เพียงตัวเดียวครับซึ่งเราไม่ทราบว่าเก็บค่าอะไรอยู่ครับ เอาตัวโปรแกรมที่ผมส่ง link ให้ไปลองรันดูครับแล้วสังเกตว่าเวล่มันเป็นสีแดงหรือเขียวค่าที่ส่งออกมาเป้นอย่างไรครับ

ขอบคุณค่ะ

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
อีเอมันไม่เพี้ยนหรอกครับ  ที่เพี้ยนคืออินดิเคเตอร์นี่แหละ

ตอนอีเอบายนะมันเขียวจริงแท้แน่นอน   แต่พอบายไปแล้วกราฟตก  มันก็เปลี่ยนกลับมาเป็นสีแดง
อินดิเคเตอร์แบบนี้มีเยอะครับ  พอดูตอนกราฟไม่วิ่งก็เหมือนจะแม่นมาก  ก็เพราะมันเปลี่ยนสีย้อนหลัง

benz8842

• Newbie
  • *
ว่าจะทำอยู่นะแบบนี้ หา indicator ที่แม่นจริงๆ ไม่เจอ

dag123

• Newbie
  • *
เราลองประยุกย์ใช้กับอินดี้ตัวอื่นด้วยค่ะ กำลังฝึกเขียน
ใช้ตัวเดียวโดดๆ น่าจะไม่ค่อยดีนะ