Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ช่วยดูหน่อยคับ ทำไมมันไม่เปิดorder  (Read 20986 times)

vicvic

• Newbie
  • *
Re: ช่วยดูหน่อยคับ ทำไมมันไม่เปิดorder
« Reply #15 on: ธันวาคม 03, 2012, 09:10:02 am »
อยากจะขอ data หน่อยคับ eurusd1 และำ eurusd30 ใครมีช่วยup ให้หน่อยคับ ผมลองโหลดจากเวปนอก พอมาเทสแล้วมันได้ผลไม่เหมือนกันเลยงง งง คับพอมาเชค data ก็ไม่ตรงกัน วันเดียวกัน m1 กับ m30 ดันไม่เหมือนกัน จริงก็ควรจะมีไว้ปักมุดหลายสกุลเงินเลยนะคับ เพราะมันก็เป็นส่วนหนึ่งที่จำเป็นของคนเขียนอีเอแล้วเทส จะได้มีข้อมูลที่แน่นอนและเหมือนกันไม่ต้องไปหาโหลดจากที่อื่นแล้วทดลองกันผิดผิดถูกถูก ขอบคุณคับสำหรับทุกคำตอบ

llkeell

• Newbie
  • *
Re: ช่วยดูหน่อยคับ ทำไมมันไม่เปิดorder
« Reply #16 on: ธันวาคม 03, 2012, 02:37:36 pm »
เหมือนเค้าจะว่าไว้ว่า จะเล่นโบรกไหนก็ต้องใช้ data ของโบรกนั้นนะครับ
เพราะ data ของแต่ละโบรกก็ไม่เหมือนกัน ทั้งในส่วนของ spread, ask-bid, high-low

ผมว่า ปักหมุดเรื่อง " วิธีการโหลด data เพื่อทำ back test ของ EA " น่าจะดีกว่าครับ
ใครเป๊ะเรื่องนี้ รบกวนช่วยเขียนขั้นตอนให้ด้วยครับ

vicvic

• Newbie
  • *
« Reply #17 on: ธันวาคม 04, 2012, 02:09:18 pm »
ผมใช้ของ fxclearing สเปรด 1จุด ใครพอมีบ้างคับ ช่วยโพสหน่อยคับ