Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: modify Take Profit เท่ากับกำไร 10 จุด ของออร์เดอร์ทั้งหมด  (Read 10168 times)

gunlanutt

• Newbie
  • *
ผมต้องการ modify takeprofit  ออร์เดอร์ทั้งหมดของ บาย หรือ เซล อย่างใดอย่างหนึ่ง ให้ได้กำไร 10 จุด ผมจะเขียนยังงัยได้บ้างครับ

ผมเขียนสูตรไม่ถูกเลยครับ จะให้ราคาของแต่ละออร์เดอร์ บวก ลบ กันยังงัย และจะรู้ได้อย่างไรว่าราคาไหน กำไร 10 จุด (lots จะเท่ากันทุกออร์เดอร์)

ยกตัวอย่างเช่น กรณี sell lots= 0.1 ทุกออร์เดอร์

ออร์เดอร์ที่ 1 sell ที่ 1.0000
ออร์เดอร์ที่ 2 sell ที่ 1.0010     กรณีนี้ จะต้อง modify takeprofit ทั้งสองออร์เดอร์ = 1.0000 (เพราะออร์เดอร์ที่ สองจะกำไร 10 จุด ออร์เดอร์แรกเสมอตัว)
หากมีออร์เดอร์ที่ 3 อีก sell ที่ 1.0020 กรณีนี้ จะต้อง modify takeprofit ทั้งสองออร์เดอร์ = 1.0007 โดยประมาณ (เพราะออร์เดอร์ที่สามจะกำไร 13 จุด
                                               ออร์เดอร์ที่สองจะกำไร 3 จุดออร์เดอร์แรกขาดทุน 7 จุด รวมแล้วทั้งสามออร์เดอร์กำไร 10 จุด)

admin

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ยากครับหลักการผมเคยตอบคร่าวๆๆไวที่กระทู้นี้แล้ว http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,1552.0.html

gunlanutt

• Newbie
  • *
อีกอย่างครับผม
ผมจะทราบได้อย่างไรว่าออร์เดอร์ที่ 1 ราคาเท่าไหร่
ออร์เดอร์ที่ 2 ราคาเท่าไหร่ เพื่อจะนำมารวมกันแล้วหาค่าเฉลี่ย

หมายถึงว่าผมจะไปยัง ออร์เดอร์แรกและสอง สาม สี่ ห้าได้ด้วยคำสั่ง หรือการวนลูป ยังงัยครับ เพื่อจะได้ค่านั้น ๆ มาเก็บไว้เพื่อรวมกันแล้วหาค่าเฉลี่ย

gunlanutt

• Newbie
  • *
OrderModify error 1 ผมควรแก้ยังงัยดีครับ

ทั้ง ๆ ที่การ modify ครั้งแรกทำได้ แต่พอชุดหลัง มันฟ้อง error
« Last Edit: กันยายน 16, 2012, 02:55:09 pm by gunlanutt »

admin

• Administrator
ERR_NO_RESULT 1 OrderModify attempts to replace the values already set with the same values. One or more values must be changed, then modification attempt can be repeated. คือการที่ EA พยายามจะตั้งค่า ซ้ำกับค่าเดิมครับ ลองตรวจสอบดูว่ามีหรือเปล่าถ้ามี ควรใช้ If กรอกชั้นหนึ่งก่อนถึงตัวคำสั่ง Modify ครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
ERROR 1 อีเอที่ผมเขียนมีแทบทุกตัวเลยครับ  ไม่มีปัญหาอะไรกับการเทรดจริงเลย

gunlanutt

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับท่าน admin และ คุณ D_Diamond มากมากครับผม