Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอความกรุณาแก้ไข EA Inw-Mac ให้ใช้กับ Broker 5 จุด  (Read 22703 times)

doc9903

• Newbie
  • *
EA Inw-Mac ซึ่งมีแจกฟรีในหลาย web และใช้กับ Broker 4 จุด
เห็น Claim ว่าได้กำไรสม่ำเสมอใช้ได้ดี
(ที่มา www.thaiforexschool.com)

ขอความกรุณาท่าน admin หรือท่านผู้รู้ช่วยแก้ไขให้ใช้กับ Broker 5 จุด
เช่น EXNESS จะได้ไม่ต้องคอยเติม 0 ใน tp และ sl  ;D

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

admin

• Administrator
  • Hero Member
ขอชื่อตัวแปรที่ทุกครั้งคุณต้องใส่ 0 เพ่ิมทุกครั้งด้วยครับผมจะแก้ตามนั่น

doc9903

• Newbie
  • *
ที่เปลี่ยนอยู่ คือ
take profit (ของ EA ทั้ง 3 เหมือนกัน)

และที่แยกของแต่ละ EA (_Hilo, _15, _16) คือ
trailing start
trailing stop
pips step

admin

ลองเอาไปดูครับ

myinter

• Newbie
  • *
ใช้คู่เงินไหนค่ะ tfเท่าไหร่ค่ะ

arm32168

• Newbie
  • *
อยากให้ EA นี้ มี Stop loss ช่วยอีกแรงได้ป่าวคับ ขอบคุณมากๆๆ ครับ

doc9903

• Newbie
  • *
ใช้คู่เงินไหนค่ะ tfเท่าไหร่ค่ะ

ขอโทษที่ตอบช้าเพราะพึ่งมาอ่านค่ะ
GU, TF H1 ดีที่สุด  :D

gunlanutt

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ตอนที่โทรหาคุณแมก เมื่อหลายวันก่อน ผมลองเอาไปให้พื่อนแก้ดู เขาบอกว่า

ใช้ได้ทั้ง 4,5 จุด ... ไม่รู้จริงหรือเปล่า

แล้วเขาก็แก้แบบปิดมือ ที่เปิดออร์เดอร์ซ้ำให้ด้วยคับผม

รบกวนท่านผู้รู้ ท่านแอดมิน คุณแมก ท่านจ่า พิจารณา ตัวนี้ทีครับผม

gunlanutt

• Newbie
  • *
เดี๋ยวผมจะไปโพสท์ที่ thaiforexschool ด้วยนะครับ สัญญา กับคุณแมกไว้

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม ไม่รู้โค้ดเขาแก้มาให้ผมมั่วๆหรือเปล่าก็ยังไม่ได้ลองดูเลยครับผม

ด้วยความเคารพทุกท่านครับ

admin

ปกติมันก็ใช้ได้อยู่แล้วนิครับ ตัวอย่างที่เจ้าของกระทู้นี้โพสคือ หากเล่น 4 จุด ต้องการ sl 10 จุกก็ใส่เลขในช่อง input แค่ 10 หากต้องการเล่น 5 จุดแล้ว Sl  เท่ากับ 10 จุด ก็ใส่ตัวเลข 100 เองเท่านั่นนิครับ

arm32168

• Newbie
  • *
เหมือนไม่ได้นะครับ ล้างพอตตลอดเลย

doc9903

• Newbie
  • *
ทดสอบดูแล้ว ใช้กับ 5 digit Brokers ก็ใช้ได้ทั้งสามตัวนะคะ

แต่ตัวดั้งเดิมสำหรับ 4 digit Broker และตัว mo_ ของคุณ gunlanutt มาใช้5 digit Broker แล้วใช้ค่า default จะเพี้ยน
คือ TP = 10 จะ => 1 ของ EA ที่ใช้กับ 4 digit Broker ทำให้กำไรลดเป็น 1 ใน 10
ต้องปรับ parameters เติม 0 เพิ่มอีกตัวที่ค่า parameters ต่อไปนี้
take profit (ของ EA ทั้ง 3 เหมือนกัน)

และที่แยกของแต่ละ EA (_Hilo, _15, _16) คือ
pips step

ส่วน EA ที่ Admin แก้ไขให้ใช้กับ 5 digit Brokers สำเร็จรูป ใช้ default setting ได้เลยแค่จับ EA โยนใส่ MT4 ของ 5 digit Broker
เหมือนเอา EA ตัวดั้งเดิม โยนใส่ MT4 ของ 4 digit Broker แล้วไม่ต้องปรับอะไร ต้องขอบพระคุณท่าน admin ที่กรุณา code ให้ใหม่ด้วยค่ะ

ส่วนตัวไหนใช้แล้วจะล้างไม่ล้างขึ้นกับการ Optimization หา setting ที่ดีที่สุดมากกว่า  8)

doc9903

• Newbie
  • *
อยากขอความกรุณาท่าน Admin ช่วย Mo. EA Mo Inw_Mac.mq4 ของคุณ gunlanutt ให้อีกซักรอบ
เพราะที่เขาโมมา มีดีตรงที่แก้ไข 3 orders จาก 3 EA เปิดชุดแรกจะไม่ Buy หรือ Sell ซ้ำกันหมดทั้งสาม
ทำให้ปลอดภัยเวลาโดนลากยาว Order จะไม่ไปทางเดียวกันหมดและใช้ Margin มากจนอันตราย
ซึ่ง EA ตัวเดิมจะไม่มีตรงนี้

คือ อยากให้ท่าน Admin แก้ให้ใช้กับ Broker 5 จุดโดยไม่ต้องเติม 0 อีกตัวเวลา set parameters :

pips step

ขอบพระคุณค่ะ  ;D

tco003

• Newbie
  • *
อยากขอความกรุณาท่าน Admin ช่วย Mo. EA Mo Inw_Mac.mq4 ของคุณ gunlanutt ให้อีกซักรอบ
เพราะที่เขาโมมา มีดีตรงที่แก้ไข 3 orders จาก 3 EA เปิดชุดแรกจะไม่ Buy หรือ Sell ซ้ำกันหมดทั้งสาม
ทำให้ปลอดภัยเวลาโดนลากยาว Order จะไม่ไปทางเดียวกันหมดและใช้ Margin มากจนอันตราย
ซึ่ง EA ตัวเดิมจะไม่มีตรงนี้

คือ อยากให้ท่าน Admin แก้ให้ใช้กับ Broker 5 จุดโดยไม่ต้องเติม 0 อีกตัวเวลา set parameters :

pips step

ขอบพระคุณค่ะ  ;D

ีรอครับ
ขอบคุณทั้ง 3 ท่านครับที่ร่วมด้วยช่วยกัน
ท่าน Admin
ท่าน gunlanutt
ท่าน doc9903
ขอบคุณครับ

eec2558

• Newbie
  • *
หากไม่เป็นการรบกวนเกินไป ฝาก admin แก้ LOT ให้เป็นอัตราส่วน 10,000$ ต่อ 0.01 LOT ด้วย เพราะ BACKTEST อย่างไร หากยังเป็น LOT 10000$ : 0.1 LOT อย่างไรก็ล้างพอร์ตอยู่ดี

ปล. BACKTEST ตั้งค่า lot ไว้ที่ 0.01 แต่เวลามันเทรด มันเริ่มจาก 0.1 ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุใด  ???