Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการ Pending ครับ  (Read 26898 times)

Redbull

• Full Member
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการ Pending ครับ
« Reply #15 on: สิงหาคม 25, 2012, 08:34:49 am »
ตอน modify ต้องใช้ for เพื่อหาออเดอร์ใหม่ครับ ถ้าออเดอร์ไหนเป็นของมันค่อยโม

ทำแบบนี้มันไม่รู้ว่าออเดอร์ไหนที่ต้องโม  มันก็จะโมแค่2ออเดอร์แรก ซึ่งไม่รู้เป็นคู่ไหน เทรดด้วยมือด้วยหรืออีเอ
นี่แหล่ะครับคือปัญหา...อิ อิ
คือผมไม่รู้ว่าต้องเอาเงื่อนไขอะไรมา for เพื่อหาออเดอร์ใหม่ครับ...
เดี๋ยวลองหาตัวอย่างจากโค้ดเก่าๆ ดู...
ขอบพระคุณมากมายล่วงหน้าครับ... ;D ;D ;D จะเอามาใช้กับเทรดมือครับ

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการ Pending ครับ
« Reply #16 on: สิงหาคม 25, 2012, 01:41:20 pm »
ก็เขียนเหมือนตอนนับออเดอร์ไงครับ ไม่น่ามีปัญหา

Redbull

« Reply #17 on: สิงหาคม 25, 2012, 06:08:13 pm »
ก็เขียนเหมือนตอนนับออเดอร์ไงครับ ไม่น่ามีปัญหา
ปัญหาของผมคือจะนับอะไร เช่น นับออเดอร์ นับ magic number เป็นต้น
สมมุติว่านับ magic number เสร็จแล้วเอาที่นับมาวางอย่างนี้ถูกไหมครับ
      OrderSelect(นับ magic number,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);
      if (OrderStopLoss () == Bid-Point*50 || OrderTakeProfit()== Bid+Point*50)
      OrderModify(OrderTicket(),OrderOpenPrice(),Bid-Point*20,Bid+Point*20,0,Blue);

เด๊่ยวลองดูครับ ตอนนี้ก็รันคู่เดียวไปก่อน อิ อิ...
ขอบคุณครับ.... ;D ;D ;D

D_Diamond

« Reply #18 on: สิงหาคม 25, 2012, 09:27:11 pm »
ตรงตัวหนังสือสีแดงมันเป็นตำแหน่งของ แถว ของออเดอร์ที่เปิดอยู่ทั้งหมดครับ
นับจากบนลงล่างแถวแรกคือ 0 ครับ

ทีนี้ท่านใช้เลข 0 มันก็จะโมเฉพาะออเดอร์บนสุดครับ
ท่านต้อง for ลงมาแถวที่ 2 3 4 ไปจนครบหมด

แล้วใช้ if ตรวจเอาว่าออเดอร์ไหนที่จะโม

Redbull

« Reply #19 on: สิงหาคม 26, 2012, 08:24:15 am »
คุณครูครับ...อย่าพึ่งเบื่อนะครับ อีกนิดเดียวครับ อิ อิ
ปัญหาถัดมาก็คือ มันจะรู้ได้ไงว่า ออเดอร์ไหนเป็นของคู่ไหนครับ สมมุติว่าผมจะโมเเฉพาะออเดอร์ที่ 2 ของคู่เงินนั้นๆ

0 = Buy EURUSD
1 = Buy GBPUSD
2 = Buy GBPUSD
3 = Buy USDCHF
4 = Buy GBPUSD
5 = Sell EURUSD

ขอบคุณล่วงหน้าครับ... ;D ;D ;D

D_Diamond

« Reply #20 on: สิงหาคม 26, 2012, 10:41:55 am »
       for(int TTMG=0;TTMG<OrdersTotal();TTMG++)
       {
       OrderSelect(TTMG,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);
       if(OrderSymbol() == Symbol() && OrderMagicNumber()==Magic_Number)
       {
       Total_Magic++;
       }     
       }

Redbull

« Reply #21 on: สิงหาคม 27, 2012, 02:24:38 pm »
ขอบพระคุณมากมายครับ... ;D ;D ;D