Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: [ถาม] วิธีตรวจสอบ URL  (Read 144463 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: [ถาม] วิธีตรวจสอบ URL
« Reply #15 on: สิงหาคม 01, 2012, 10:37:08 am »
โดยปกติอีเอจะเทรดได้ในตัวมันเอง  ไม่ต้องรอซิกจากเซิฟเวอร์ครับ
อีเอที่เทรดเองไม่ได้นี่ผมไม่เคยคิดจะใช้ครับ  เชื่อถือไม่ได้
ถ้า EA มันเทรดได้ด้วยตัวมันเองอยู่แล้ว ที่มันส่งข้อมูลผ่าน url ออกไปก็เพื่อตรวจสอบ บัญชีว่าอนุญาติหรือไม่อนุญาติเท่านั่เองนิครับ  แบบนี้ถ้าเราใช้ host file และไม่ต้องสนใจฐานข้อมูลอะไรเลยให้มันส่งสัญญาณปลอมกลับมามาอนูญาติก็น่าจะใช้ได้นะครับ

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
« Reply #16 on: สิงหาคม 01, 2012, 11:43:48 am »
โดยปกติอีเอจะเทรดได้ในตัวมันเอง  ไม่ต้องรอซิกจากเซิฟเวอร์ครับ
อีเอที่เทรดเองไม่ได้นี่ผมไม่เคยคิดจะใช้ครับ  เชื่อถือไม่ได้
ถ้า EA มันเทรดได้ด้วยตัวมันเองอยู่แล้ว ที่มันส่งข้อมูลผ่าน url ออกไปก็เพื่อตรวจสอบ บัญชีว่าอนุญาติหรือไม่อนุญาติเท่านั่เองนิครับ  แบบนี้ถ้าเราใช้ host file และไม่ต้องสนใจฐานข้อมูลอะไรเลยให้มันส่งสัญญาณปลอมกลับมามาอนูญาติก็น่าจะใช้ได้นะครับ

นั่นแหละครับ ที่ผมอยากรู้ แบบนี้โกงได้หลายวิธีเลย วิธีที่ง่ายที่สุด น่าจะเป็น host file นี่แหละครับ ทีนี้ท่านต้องไปจับแล้วล่ะว่ามันส่งอะไรกลับมา
ส่วนแก้ dll ต้องให้ พวก  binary หรือ hex editor ครับ ต้องหา address ของตัวที่เราจะแก้ให้เจอจริงๆ ไม่งั้นไฟล์เสียครับ(สมัยเรียน โกงเกมส์บ่อย 555)

D_Diamond

• Expert Forex Trading
« Reply #17 on: สิงหาคม 01, 2012, 12:06:47 pm »
แก้ยังไงไฟล์ถึงไม่เสียครับ  ผมใช้ hex editor ก็เสีย
« Last Edit: สิงหาคม 01, 2012, 12:08:52 pm by D_Diamond »

linconz

• VIP
  • *
« Reply #18 on: สิงหาคม 01, 2012, 01:49:18 pm »
แก้ยังไงไฟล์ถึงไม่เสียครับ  ผมใช้ hex editor ก็เสีย

ต้องแปลงตัวที่เราจะแก้ไปเป็น hex ก่อนครับ แล้วหาให้เจอใน file ทั้ง เดินหน้า ถอยหลัง บนลงล่าง หรือ ล่างขึ้นบน

เช่น ฟฟฟ แปลงเป็น hex ได้ 00 0f 98 53   สมมุติน๊ะ

ท่านต้องหาให้เจอ มันจะมี 4 แบบคือ

00 0f 98 53

53 98 0f 00

00
0f
98
53

53
98
0f
00

และในแต่ละแบบอาจอยู่คนละบรรทัดกันได้ด้วยน๊ะเช่น

00 0f
98 53

อะไรแบบนี้ครับ ต้องใช้ความพยายามพอสมควรครับ

hyperxeon

• Newbie
  • *
« Reply #19 on: สิงหาคม 01, 2012, 02:45:24 pm »
ขอถามตรงข้ามกับประเด็นหัวข้อหน่อยครับ
คือ ถ้าเราจะหาวิธีป้องกัน EA เราเอง แบบที่เขาทำขายกันอยู่เนี่ย พอจะแหล่งข้อมูลให้ศึกษาบ้างไหมครับ

admin

« Reply #20 on: สิงหาคม 01, 2012, 05:30:30 pm »
คุณ d_diamond ขอตัว dll ผมได้ไหมครับ เพราะ ผมลองแก้ dll  ที่เขียนเอง show ข้อความสามารถทำได้ ไม่ error ผมอยากขอลองดูหน่อย

linconz

• VIP
  • *
« Reply #21 on: สิงหาคม 01, 2012, 06:09:27 pm »
ขอถามตรงข้ามกับประเด็นหัวข้อหน่อยครับ
คือ ถ้าเราจะหาวิธีป้องกัน EA เราเอง แบบที่เขาทำขายกันอยู่เนี่ย พอจะแหล่งข้อมูลให้ศึกษาบ้างไหมครับ

คุณต้องเขียน Logic การเข้ารหัสเอง โดยที่ไม่ให้ใครรู้ มีรู้ map อยู่คนเดียวการเข้ารหัสแต่ละครั้งอย่าให้ซ้ำกัน
โอ้วโครงการร้อยล้าน

D_Diamond

« Reply #22 on: สิงหาคม 01, 2012, 06:36:39 pm »
ตัวอย่างเป็นอีเอ Megadroid นะครับ

จากภาพที่ 1 ดูที่ผมขีดเส้นใต้ไว้   ...MegaDroid...

ภาพที่ 2 สมมุติว่าผมแก้เป็น  ...PipJet   ...  เว้นช่องว่างไว้เพื่อให้ตัวอักษรมีเท่าเดิม  แล้วเซฟ  แบบนี้ไฟล์ไม่เสีย

แต่ถ้าผมแก้เป็น  ...PipJet...  ถ้าลบช่องว่างออก จำนวนตัวอักษรจะลดลง  มันเสียทันทีเลย หรือจะเพิ่มตัวหนังสือให้ยาวขึ้น มันก็เสียครับ

.................................

อีเอตัวนี้มันแปลก  แก้ในโค้ด mq4 ก็ไม่ได้

Activate("1.38", AccountNumber(), AccountCurrency(), AccountCompany(), AccountServer(), IsDemo(), ReceiptCode, 1);

Activate("1.38", AccountNumber(), AccountCurrency(), AccountCompany(), AccountServer(), true, ReceiptCode, 1);
แก้แบบนี้เสีย

Activate("1.38",1242, AccountCurrency(), AccountCompany(), AccountServer(), IsDemo(), ReceiptCode, 1);
แก้แบบนี้ มันบอกเลขบัญชีผิด

ปล.แก้ทั้ง 2 แบบ อีเอจะไม่ไปตรวจสิทธิ์บนเว็บเลย  เลยต้องไปหาวิธีแก้ใน dll ครับ อิอิ
« Last Edit: สิงหาคม 01, 2012, 06:57:24 pm by D_Diamond »

admin

« Reply #23 on: สิงหาคม 01, 2012, 07:51:16 pm »
ผมเช็กแล้ว จาก dll ของ megadroid แล้วก็ลองเขียน dll ทีเรียก url เทียบแล้วด้วยครับ ผมปรากฏดังนี้ครับ
&code=..&type=..&serv=..&bro=...&curr=..&bal=...&volume=....&lot=...&acct=..&base=..:...MegaDroid...file=...=
ส่วนที่คุณ d-diamond หาเจอเป็นส่วนของ url จริงๆๆครับ แล้วที่คุณ d-diamond ไปเปลี่ยน MegaDroid  ไปเป็น PipJet  แล้วไม่ error เพระาว่า ขนาด byte หลังแก้เท่ากับตอนเริ่มต้นเพราะคุณใส่ 00 ลงไปจนเท่าเดิม แต่ไม่ทำงานเพราะว่า  MegaDroid ที่คุณ D-diamond เป็น Path ของเวบครับแก้ไปแล้วเลย link ไปไม่ได้ครับ เพราะไม่มีชื่อที่อยู่นี้จริง ที่นี้มาดูต่อครับว่ามันเก็บ account ที่ไหนมันเก็บไวที่นี้ครับ &acct=..&base  ไอตรงจุด 2 จุดนี้หละครับที่มันเก็บไว แล้วที่มันแสดงเป็นจุดเพราะอะไรรู้ไหมครับ เพราว่ามันใช้ตัวแปร เป็นเก็บข้อมูลครับ ไม่ได้ พิมพ์เลขตรงๆๆ ดู ทั้งหมดได้เลยครับ เป็น path ของเวบทั้งนั่น หลังเครื่องหมายเท่ากับเป็น .. หมดเลย เพระามันใช้ตัวแปรเก็บทั้งหมดครับ เราจึงไม่สามารถแก้ด้วยวิธีนี้ได้ครับ แต่ยังมีอีกวิธีที่น่าลอง คือ แบบการโกงเกมที่คุณ Linconz ว่าครับ คือการเรียกค่าที่เก็บอยู่ในหน่วยความจำตอนโปรแกรมรันขึ้นมาแก้ ครับแต่ผมไม่รู้ว่าจะได้ผลแค่ไหนนะครับ ลอง หาโปรแกรม พวก Tsearch หรือ  gamehack 2.0 มาลองใช้หาดูครับ

D_Diamond

« Reply #24 on: สิงหาคม 01, 2012, 08:08:46 pm »
ถ้ายังงั้นก็ต้องแก้ทุกครั้งที่รัน  มันก็ไม่ใช่การแครกอีเอ  อิอิ

ที่ผมงงอีกอย่างคือทำไมแก้ใน mq4 ก็ไม่ได้ ทั้งที่ค่าในตัวแปรมันก็รับมาจาก mq4
ไม่ใช่แค่ megadroid นะครับ  หลายตัวเลย

อย่างเช่นอีเอ Hyper EA ผมลบคำสั่ง AccountNumber() ทิ้งหมดเกลี้ยงไม่เหลือแล้วแน่นอน
แต่มันดันรีเทิร์น error code ออกมาเป็น 1242  แล้วมันรู้เลขบัญชีผมได้ไง

admin

« Reply #25 on: สิงหาคม 01, 2012, 08:32:24 pm »
ถ้ายังงั้นก็ต้องแก้ทุกครั้งที่รัน  มันก็ไม่ใช่การแครกอีเอ  อิอิ

ที่ผมงงอีกอย่างคือทำไมแก้ใน mq4 ก็ไม่ได้ ทั้งที่ค่าในตัวแปรมันก็รับมาจาก mq4
ไม่ใช่แค่ megadroid นะครับ  หลายตัวเลย

อย่างเช่นอีเอ Hyper EA ผมลบคำสั่ง AccountNumber() ทิ้งหมดเกลี้ยงไม่เหลือแล้วแน่นอน
แต่มันดันรีเทิร์น error code ออกมาเป็น 1242  แล้วมันรู้เลขบัญชีผมได้ไง

ตรงนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าหากว่าตอนชื้อ กับ เจ้าของเค้าของแล้วเค้าให้ระบุ account number ให้เค้าด้วยก็อาจจะเป้นไปได้ว่า เค้านำมันไปใส่ใน code ของ dll แล้ว compile แล้วส่งทั้ง EA และ dll มาให้คุณ ครับ คือเค้ายอมเสียเวลา 1-2 นาทีตอน compile dll ใหม่ให้คุณแต่ป้องกันไม่ให้ dll ตัวนี้ไปใช้ที่ไหนต่อได้ก้เป้นไปได้ครับ เพราะ เวลาคุณส่งค่า account number เข้าไปมันก็ต้องไปเช็กอีกทีว่าตรงกับ เลข ที่ถูกใส่ไวใน dll หรือเปล่าครับ

D_Diamond

« Reply #26 on: สิงหาคม 01, 2012, 08:43:54 pm »

ตรงนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าหากว่าตอนชื้อ กับ เจ้าของเค้าของแล้วเค้าให้ระบุ account number ให้เค้าด้วยก็อาจจะเป้นไปได้ว่า เค้านำมันไปใส่ใน code ของ dll แล้ว compile แล้วส่งทั้ง EA และ dll มาให้คุณ ครับ คือเค้ายอมเสียเวลา 1-2 นาทีตอน compile dll ใหม่ให้คุณแต่ป้องกันไม่ให้ dll ตัวนี้ไปใช้ที่ไหนต่อได้ก้เป้นไปได้ครับ เพราะ เวลาคุณส่งค่า account number เข้าไปมันก็ต้องไปเช็กอีกทีว่าตรงกับ เลข ที่ถูกใส่ไวใน dll หรือเปล่าครับ

hyper ea ผมไม่แน่ใจว่า dll ของใครของมันหรือเปล่า
แต่ Megadroid อันเดียวกันใช้ทั้งโลกนะครับ

ถ้าผมแก้ accountnumber ตรงนี้ มันจะฟ้องเลย Invalid Account Number
Activate("1.38", AccountNumber(), AccountCurrency(), AccountCompany(), AccountServer(), IsDemo(), ReceiptCode, 1);

คำสั่ง Symbol() ก็เหมือนกันครับ  ลบทิ้งหมดแล้วมันยังรู้ว่าใช้ผิดคู่  มันรู้มากจริงๆ อิอิ

D_Diamond

« Reply #27 on: สิงหาคม 01, 2012, 08:50:28 pm »

อีกอย่างนึง สมมุติเขาล็อกเลขบัญชีไว้ใน DLL จริง ยังไงก็ต้องเอาไปเทียบกับคำสั่ง AccountNumber() อยู่ดีนะครับ ซึ่งคำสั่งนี้ผมลบทิ้งเกลี้ยงหมดแล้ว 

linconz

• VIP
  • *
« Reply #28 on: สิงหาคม 01, 2012, 08:58:36 pm »
แล้วตัว mega ที่แจกในนี้ล่ะครับ มันไม่เรียก dll เหรอ
ผมไม่เคยโหลดไปใช้ซักที เห็นมีคนโหลด ไปกันเยอะนี่
กับตัวที่ท่าน D ซื้อมันคนละเวอร์ชั่นกันเหรอ

D_Diamond

« Reply #29 on: สิงหาคม 01, 2012, 09:09:21 pm »
ตัวที่เขาแจกกันคงแครกมาแล้วครับ  ผมก็ไม่เคยเอาไปเทียบกันว่ามันเทรดเหมือนกันรึเปล่า
ส่วนที่ตั้งกระทู้ถามนี่เพื่อความรู้ครับ  megadroid กับ hyper ea เป็นเพียงอีเอตัวอย่าง

Hyper EA นี่มันเช็กเลขบัญชีจาก DLL เองได้เลย ทำไงหว่า

#import "InternalDll.dll"
   int CloseByEndBarriersVER20Pro(int a0, int a1, int a2, int a3, double a4, double a5, int a6, int a7, int a8, double a9, double a10, double a11);
   int CheckServerConnectionVER23(int a0);
   int CheckAccountNumber();
« Last Edit: สิงหาคม 01, 2012, 09:13:12 pm by D_Diamond »