Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Error Trade Text of Busy กรณีต้องการ SL ไม่สามารถทำได้  (Read 7412 times)

thunnithi

• Newbie
  • *
ผมไม่สามารถ SL ได้ต้องเสียเงินเป็น 100 US จะขึ้น แจ้งเตือนว่า Trade Text of Busy ตลอด

ขอบคุณครับ

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
แก้ไม่ได้ครับ เป็นปัญหาที่เซิฟเวอร์ ต้องรอจนมันหยุด busy จึงจะเทรดได้อีกครั้ง

มันจะเป็นปัญหานี้ในอีเอที่ส่งคำสั่งเทรดเยอะๆ เร็วๆ เช่นการ Trailing Stop หรือเทรดหลายออเดอร์จนเซิฟเวอร์รับคำสั่งไม่ทัน

จะให้ดีขึ้นก็ต้องเปลี่ยนไปเทรดโบรกที่มันเร็วๆนิ่งๆ พวก STP/ECN จะแทบไม่มีปัญหานี้ครับ

Dragonfly

• Newbie
  • *
ผมไม่สามารถ SL ได้ต้องเสียเงินเป็น 100 US จะขึ้น แจ้งเตือนว่า Trade Text of Busy ตลอด

ขอบคุณครับ

เวลาเป็นแบบนี้ ผมจะรีบปิด mt4 แล้วเปิดใหม่ทันทีครับ ลองดูครับ  ;)