Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เพื่อนๆคนไหนใช้ EA ตัวไหน แล้วกำไรดีบ้างครับ รบกวนแชร์หน่อยครับ  (Read 16038 times)

dragoprince

• Newbie
  • *
เพื่อนๆคนไหนใช้ EA ตัวไหน แล้วกำไรดีบ้างครับ รบกวนแชร์หน่อยครับ

พอดีผมเป็นมือใหม่ครับ กำลังศึกษา Forex และสนใจอยากจะมี EA ดีๆสักตัวทำงานแทนเราครับ

ตอนนี้รู้จักแต่ Blessing 3, MillionDollarPips, FapTurbo

ถ้าใครเคยใช้ 3 ตัวนี้ หรือตัวอื่น รบกวนบอกเล่าประสบการณ์ด้วยนะครับ

ป.ล. แถมการตั้งค่าให้ผู้น้อยด้วย จะเป็นพระคุรอย่างสูงครับ ขอบคุณครับ

Dragonfly

• Newbie
  • *
Growth Bot คิดว่าบริหารหน้าตักดีๆ อยู่รอดได้ยาวและพอมีกำไรนะครับ เพราะมันเทรดแบบเทรนฟอโลว์ ความเสี่ยงคือเวลาเนตหลุด หากตั้งค่าดีฟอลไว้มันจะตัดทิ้งหมดเลย อ่ะคับ

แต่ผมอยากแนะนำว่าบอตที่ชัวร์ในระยะยาวจริงๆ ส่วนใหญ่แล้วควรจะเป็นบอตที่ไม่ว่ารันโบรคไหนก็บวกทุกโบรค มีจุดเข้าใกล้กันทุกโบรค และไม่ใช่บอต Scalper โดยมากบอตประเภทนี้จะทำการซื้อขายโดยการตั้ง Buystop ไว้ล่วงหน้า ทำให้ไม่ว่าคุณจะรันบอตประเภทนี้ที่โบรคไหนก็จะได้ผลลัพท์ออกมาใกล้เคียงกันครับ แต่ปัญหาคือนานๆเทรดทีนึง แต่มันเทรด 0.02 แต่มันบวกที เกิน $200 น่ะครับ เวลาลบมันก็จะลบ ไม่เท่าไหร่ แต่หากเป็นเทรดเดอร์ไฟแรงๆคงไม่ชอบครับ เพราะไม่เร้าใจ บางครั้งปีนึงไม่บวกเลยก็มีเพราะไม่มีเทรน แต่หากมีเทรนหล่ะ หุๆ หวานหมู

dragoprince

• Newbie
  • *
Growth Bot คิดว่าบริหารหน้าตักดีๆ อยู่รอดได้ยาวและพอมีกำไรนะครับ เพราะมันเทรดแบบเทรนฟอโลว์ ความเสี่ยงคือเวลาเนตหลุด หากตั้งค่าดีฟอลไว้มันจะตัดทิ้งหมดเลย อ่ะคับ

แต่ผมอยากแนะนำว่าบอตที่ชัวร์ในระยะยาวจริงๆ ส่วนใหญ่แล้วควรจะเป็นบอตที่ไม่ว่ารันโบรคไหนก็บวกทุกโบรค มีจุดเข้าใกล้กันทุกโบรค และไม่ใช่บอต Scalper โดยมากบอตประเภทนี้จะทำการซื้อขายโดยการตั้ง Buystop ไว้ล่วงหน้า ทำให้ไม่ว่าคุณจะรันบอตประเภทนี้ที่โบรคไหนก็จะได้ผลลัพท์ออกมาใกล้เคียงกันครับ แต่ปัญหาคือนานๆเทรดทีนึง แต่มันเทรด 0.02 แต่มันบวกที เกิน $200 น่ะครับ เวลาลบมันก็จะลบ ไม่เท่าไหร่ แต่หากเป็นเทรดเดอร์ไฟแรงๆคงไม่ชอบครับ เพราะไม่เร้าใจ บางครั้งปีนึงไม่บวกเลยก็มีเพราะไม่มีเทรน แต่หากมีเทรนหล่ะ หุๆ หวานหมู

มี EA ตัวนี้ให้ download ทดลองใช้มั้ยครับ หรือผลการทดสอบอ่ะครับ :)

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
ในนี้ก็มีน๊ะ หาดีๆครับ

dragoprince

• Newbie
  • *
ในนี้ก็มีน๊ะ หาดีๆครับ

ใช่ตัวนี้หรือป่าวครับท่าน ??