Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: EA ปิดออร์เดอร์ก่อนกำหนดครับ ใช้ อินดิเคเตอร์เป็นตัววัดครับ  (Read 6032 times)

piyanamo

• Newbie
  • *
ผมใช้ อินดิเคเตอร์ 3 ตัวนี้ เพื่อประกอบการเปิด ออร์เดอร์ โดยกำหนดใช้ SSL BAR ที่ 4 ชั่วโมง  และ nonlag dot ที่ 1ชั่วโมง  ให้ อีเอ  อ่านค่า
SSL BAR ก่อนถ้าเป็น สีเขียว ให้ไป อ่านค่า nonlag dot  โดยให้จับค่า nonlag dot จุดที่ 2 ถ้าสีตรงกัน ให้เปิด ออร์เดอร์ Buy  และ ปิด ออร์เดอร์ เมื่อ SSL BAR เปลี่ยนสีครับ  จากนั้นให้มันวนลูป ลงอ่านค่า SSL BAR ใหม่ครับ  ผลปรากฎว่า  มันเทรดนะครับ  แต่มันปิดออร์เดอร์ขาดทุน 2-3 จุดทุกออร์เดอร์  ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงดีครับ  รบกวนท่านแอดมินหรือท่านผู้รู้ช่วยแก้ไขหน่อยครับ

piyanamo

• Newbie
  • *
ลืมไปครับ  ลืมแนบไฟล์ อีเอ ตัวที่เขียนมาจาก อินดิเคเตอร์ที่ว่าครับ