Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: คำสั่งที่ใช้ในการ นับจำนวน order ที่เปิด buy หรือ sell เขียนยังไงครับ  (Read 9032 times)

• Jr. Member
  • **
    • Make Money Online
ขอรบกวน คุณ Admin และเพื่อนๆ อีกครั้งนะครับ

ผมอยากได้คำสั่งที่ใช้ในการ นับจำนวน order ที่เปิด buy หรือ sell ที่อยู่ในพอร์ต ว่ามี buy กี่ order และ sell กี่ order
รวมทั้ง ผมรวม profit ที่เป็น buy เท่าไหร่ และ sell เท่าไหร่
ไม่ทราบว่าจะเขียนยังไงครับ

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
รู้สึกว่าจะมีตัวอย่างในเวบแล้วนะครับแบบนี้ผมคุ้นมากเลย ลองงคุ้นกระทู้เก่าดูก่อนครับ

• Jr. Member
  • **
    • Make Money Online
ผมหาดูแล้วไม่มีเลยครับ มีแต่นับจำนวนการเปิด order ทั้งหมดอ่ะครับ

ยังไงรบกวน คุณ admin ด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

**ปล. อยากให้หนังสือออกมาเร็วๆจัง อยากเขียน EA เก่งๆ  ;D ;D

admin

• Administrator
  • Hero Member
เอาตัวแปร buy กับ sell ไปใช้งาน
int start()
  {
   int buy=0;
   int sell=0;
   for(int i=0;i<OrdersTotal();i++)
     { 

OrderSelect(i,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);
       if(OrderType()==OP_BUY)
          buy++;
        if(OrderType()==OP_SELL)
          sell++; 

}

return(0);
  }