Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ถ้าเราจะระบุเวลาเปิดปิดต้องแก้โคดตรงส่วนไหนหรอครับ  (Read 21728 times)

kongjikza

• Jr. Member
  • **
ถ้าเราจะระบุเวลาเปิดปิดต้องแก้โคดตรงส่วนไหนหรอครับ  ea INDRAFXSCALPING_V4.2

admin

• Administrator
  • Hero Member
code มัน Decompile มาไม่ครบนิครับ

kongjikza

• **
ช่วย Decompile ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมมีแต่ไฟล์ ex4 ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าแก้โคดส่วนไหนที่ตั้งเวลาเปิดปิดอะครับ ขอบคุณมากครับ

admin

ใส่ code ตรงที่ผมทำสัญลักษณ์เอาไงครับ ///////12346789///////  ใน start ครับ

kongjikza

• **
พี่ ADMIN ครับ แล้วใส่ยังไงหรอครับตรง start สมมุติว่าเริ่มตอน 7 เช้าของไทย และถ้าจะปิดตอน 12 โมงของไทยอะครับ พิมพ์ยังไงหรอครับบ

admin

ปิดนี้คือ ปิด อะไรครับ ปิด EA หรือปิด Order ทั้งหมดด้วย

kongjikza

• **
ปิด การทำงานของ ea อะครับ คือประมาณว่า ea ทำงานในช่วงเวลา ตอน 7 เช้าของไทย และถ้าจะปิดตอน 12 โมงของไทยอะครับ ประมาณนี้อะครับ จะเขียนโคดใส่ยังไงอะครับพี่ admin

admin

// เอาส่วนนี้ไปใส่ไวบนสุดเพิ่มให้เราปรับค่าเวลาตาก input ได้แต่ระวังนิดหนึ่งมันเป้นเวลาบน server ถ้ายึดเวลาไทยต้องคำนวณต้องนี้ด้วยว่า 7 โมงเมืองไทยเป็นกี่โมงบน server
extern int StartHours = 0;
extern int EndHours = 5;

//แล้วเอาส่วนนี้ไปใส่ตรงที่ผมทำเครื่องหมายไวให้ เมื่อก่อน
 if ( EndHours > StartHours )
       {
         if(Hour()> EndHours || Hour() < StartHours )
          {
             return (0);
          }

}

if ( EndHours < StartHours )
       {
         if(Hour()> EndHours && Hour() < StartHours )
         {
             return (0);
         }

}

kongjikza

• **
พี่ ADMIN ครับ ที่พี่ให้เอาไปใส่คือพี่เขียนโคดส่วนนี้เพิ่มเอง หรือว่ามันเป็นฟังก์ชันที่อยู่ในตัว ea เดิมอยู่แล้วอะครับ

admin

เอาตัวนี้ไปครับผมใส่ code ให้แล้วตวเดิมมันไม่มี code เกี่ยวกับเวลาเปิดปิด ของ EA ที่ได้ไปก็ปรับเวลาตรง input คือคำนวณว่าเวลากี่โมงใน server เท่ากับเวลาในไทยนะครับ

momocoong

• Newbie
  • *
    • MyFacebook
Admin เว็บเว็บนี้ให้ความช่วยเหลือสมาชิกดีจัง

สุดยอดครับ นับถือเลย ;)

kongjikza

• **
ขอบคุณมากครับพี่ ADMIN

kongjikza

• **
พี่ ADMIN ครับ ถ้าแบบผมตั้งเวลา เปิดตอน 7 โมง เช้า และปิดตอน 12 โมง พอถึงเวลา 12 โมงเมื่อไหร่แล้วก็ปิดทุกออด์เดอร์ที่เปิดอยู่ทั้งหมด ผมจะต้องใส่โคดอะไรเข้าไปอะครับ แล้วใส่ตรงไหนอะครับ  ขอบคุณมากนะครับพี่ ผมรบกวนพี่มามากแล้ว ขอโทษด้วยนะครับ

admin

นั่นไงผมก็ตามคุณแต่แรกแล้วว่าจะให้มันปิด order ไหม เอาตัวใหม่ไปครับ

kongjikza

• **
ขอบคุณมากนะครับพี่