Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนช่วยเขียนคำสั่งในการ close order ตามเงื่อนไขหน่อยครับ  (Read 6799 times)

• Jr. Member
  • **
    • Make Money Online
รบกวนเพื่อนๆ ช่วยเขียน คำสั่งการ check ค่านี้ให้หน่อยครับ

ถ้า จำนวน order ทั้งหมดที่เปิดอยู่ใน พอร์ต มากกว่าหรือเท่ากับ 10 และต้องไม่มี buy และ sell ผสมกัน (คือใน 10 order ที่มีการเิปิดอยู่ จะต้องเป็น buy หรือ sell อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้นครับ) ก็ให้ close 3 order ที่เปิดในครั้งแรกอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีการเขียนยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ

pa_don

• Newbie
  • *
รบกวนเพื่อนๆ ช่วยเขียน คำสั่งการ check ค่านี้ให้หน่อยครับ

ถ้า จำนวน order ทั้งหมดที่เปิดอยู่ใน พอร์ต มากกว่าหรือเท่ากับ 10 และต้องไม่มี buy และ sell ผสมกัน (คือใน 10 order ที่มีการเิปิดอยู่ จะต้องเป็น buy หรือ sell อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้นครับ) ก็ให้ close 3 order ที่เปิดในครั้งแรกอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีการเขียนยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ

if(total>=10)
{
   for(int i=OrdersTotal();i>=0;i++)
      {
       OrderSelect(i, SELECT_BY_POS, MODE_TRADES);

ทำการเช็คออเดอร์ที่เปิดบายและเซลในนี้เลยครับ
       if(OrderType()==OP_BUY)
       {
         buy++;
       else {                  sell++;
      }

}
}

« Last Edit: เมษายน 15, 2012, 04:10:37 pm by pa_don »