Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวน Admin ช่วยแก้ EA ให้ด้วยค่ะ  (Read 11556 times)

ryojung

• Newbie
  • *
รบกวน Admin ช่วยแก้ EA ให้ด้วยค่ะ
« on: มีนาคม 26, 2012, 09:32:02 pm »
ตัวนี้เป็นตัวที่รันได้แต่ Demo Account อย่างเดียว

อยากให้ ท่าน Admin ช่วย แก้ให้รันใน Real Account ได้ม้ยคะ

ขอบคุณค่ะ  :)

ryojung

• Newbie
  • *
Re: รบกวน Admin ช่วยแก้ EA ให้ด้วยค่ะ
« Reply #1 on: มีนาคม 28, 2012, 02:20:23 pm »
ตัวนี้ decompiler มาแล้วค่ะ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: รบกวน Admin ช่วยแก้ EA ให้ด้วยค่ะ
« Reply #2 on: มีนาคม 28, 2012, 02:56:12 pm »
รู้สึกว่าไฟล์ที่ไปจ้าง Decompile มาใช้ไม่ได้นะครับ เพระามัน compile ไม่ผ่านครับ เหมือนมัน decompile ออกมาไม่ครบครับ   พวกรายชื่อ ตัวแปรมันหายไปครับ

ryojung

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: มีนาคม 28, 2012, 03:12:57 pm »
ขอบคุณมากค่ะ Admin

ไม่ทราบว่า Admin พอจะมีวิธีแก้อย่างอื่นมั้ยคะ จากตัว ex4 น่ะคะ

เพราะ Backtest ออกมาดูดีมาก

EU TF 15min

admin

« Reply #4 on: มีนาคม 28, 2012, 09:05:16 pm »
ก็ต้องใช้ Copy EA ช่วยแล้วครับ

ryojung

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: มีนาคม 28, 2012, 11:09:17 pm »
Decompile มาใหม่ค่ะ
รันได้แล้วค่ะ

admin

« Reply #6 on: มีนาคม 29, 2012, 02:21:59 am »
เอาไปลองดูครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
« Reply #7 on: มีนาคม 29, 2012, 09:47:17 am »
อีเอตัวนี้อย่าเอาไปรันจริงเลยครับ  ขาดทุนย่อยยับแน่นอน

ผมโพสไว้แล้วในกระทู้นี้ http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,1376.0.html

หลักการของอีเอคือ ตรวจจับการเคลื่อนไหวของราคา ถ้ากราฟวันวิ่ง ขึ้น ขึ้น ขึ้น ขึ้น ขึ้น มันก็จะ Buy ถ้าวิ่ง ลง ลง ลง ลง ลง มันก็จะ Sell
ไม่เกี้ยงว่าจะใช้ time frame ไหน

ปัญหาอยู่ที่ว่า  เวลากราฟพุ่งน่ะมันเทรดไม่ทัน เวลาเอาไปเทรดจริงมันจะไม่ได้ buy ตอนเริ่มพุ่งแน่ๆ  มันจะพุ่งพ้นไปไกลแล้วถึงจะได้ buy ข้างบนยอดดอยนู้นครับ

คุณอาจจะบอกว่าแบคเทสออกมาดูดีมาก   เปล่าเลยครับ  เพราะคุณยังแบคเทสไม่ถูกวิธีต่างหาก

อีเอแนว scalping แบบนี้แบคเทสแบบปกติไม่ได้ครับ  ต้องใช้ data ที่มีความละเอียดสูงสุดในระดับ Tick ถึงจะแบคเทสได้ใกล้เคียงกับการเทรดจริงในบัญชี ECN ที่ความเร็วสูงๆ

ถ้าจะเล่นอีเอแนวนี้ไปเล่น MDP ดีกว่าครับ ดีจริงแน่นอน

ryojung

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: มีนาคม 29, 2012, 09:57:13 am »
ขอบคุณ คุณ D_Diamond มากเลยนะคะสำหรับคำแนะนำ

;)