Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ใครถนัดเขียน indicator มั้งครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ เรื่องวาดสีลงแท่งเทียน  (Read 51495 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
ของท่านใน vps ยังปกติดี  แต่ของผมเพี้ยนอยู่ดีครับ  ทำไมหนอ อุตส่าห์คอมไพล์ชื่อใหม่เลยนะรอบนี้

ที่เห็นว่าต่างกันมีอย่างนึง  ของท่านบัญชี4หลัก แต่ของผม5หลักครับ

roboforex ที่บ้านผมก็ยังไม่เพี้ยนเนอะเดียวเปลี่ยน 5 จุด บน server ให้ดู

admin

D_Diamond

• Expert Forex Trading
ของท่านปกติจริงๆ

เดี๋ยวผมลองใหม่อีกซักวัน  มันแปลกๆอยู่นิด ของท่านแท่งใหญ่ ของผมแท่งเล็ก คงมีอะไรค้างอยู่ ปิด mt4 แล้วเปิดใหม่ มันก็ใหญ่เหมือนกันละครับ

admin

ที่แท่งใหญ่ก็คงเพราะผมกด zoom กราฟเข้าไปด้วยมั้งครับ

D_Diamond

ที่แท่งใหญ่ก็คงเพราะผมกด zoom กราฟเข้าไปด้วยมั้งครับ

ไม่ครับของท่านใช้ width 3 ของผม 1  แล้วก็คนละสีกัน

แต่ตอนผมคอมไพล์โค้ดเป็นอินดี้ตัวใหม่  ไม่ได้ปิด mt4 ไม่รู้เกี่ยวไหม  อินดี้มันไม่หนา แล้วก็สีเหมือนเดิม  ทั้งที่เป็นอินดี้ตัวใหม่

เช้านี้เลยปิด mt4 ก่อน แล้วค่อยคอมไพล์ มันก็หนา และเปลี่ยนสีครับ  จะลองดูอีกวัน  ถ้ายังเพี้ยนอีกบัญชีผมคงโดนสาป

admin

ไม่ครับของท่านใช้ width 3 ของผม 1  แล้วก็คนละสีกัน

แต่ตอนผมคอมไพล์โค้ดเป็นอินดี้ตัวใหม่  ไม่ได้ปิด mt4 ไม่รู้เกี่ยวไหม  อินดี้มันไม่หนา แล้วก็สีเหมือนเดิม  ทั้งที่เป็นอินดี้ตัวใหม่

เช้านี้เลยปิด mt4 ก่อน แล้วค่อยคอมไพล์ มันก็หนา และเปลี่ยนสีครับ  จะลองดูอีกวัน  ถ้ายังเพี้ยนอีกบัญชีผมคงโดนสาป
เกี่ยวครับ พวก อินดี้ที่วาดรูปบนกราฟนี้ compile ใหม่ผมปิดกราฟเดิมแล้ว เปิดกราฟใหม่เลยครับ เพราะรู้สึกว่ามันยังจำค่าเดิมอยู่ครับ

D_Diamond

ยอมแพ้มันละครับ  เปิดมาได้ตั้งแต่เช้า นึกว่าจะรอด  เฮ้อ  สงสัยโดนสาปจริงๆ

ปล.มีแท่งเดียว2สีด้วย เท่มาก

admin

ลองปิด EA ดูก่อนครับแล้วเปิดแต่ อินดี้มันอย่างเดียวครับ ผมกำลังสงสัยเรื่อง EA ที่ใช้ครับว่ามีผลต่อการแสดงผลไหมครับ

D_Diamond

จะลองดูครับ

แต่ผมสงสัยตรง data window ครับ

ทำไม buffer1  มันมีค่าเท่ากับ bid ตลอดทุกแท่งเลย   ในขณะที่ buffer อื่นอีก5อัน เป็นค่า ว่าง
ลองดูจากอินดี้ตัวอื่น  แท่งที่มันไม่ลงสี จะเป็นค่าว่างหมดเลยทุก buffer ครับ

admin

จะลองดูครับ

แต่ผมสงสัยตรง data window ครับ

ทำไม buffer1  มันมีค่าเท่ากับ bid ตลอดทุกแท่งเลย   ในขณะที่ buffer อื่นอีก5อัน เป็นค่า ว่าง
ลองดูจากอินดี้ตัวอื่น  แท่งที่มันไม่ลงสี จะเป็นค่าว่างหมดเลยทุก buffer ครับ

while(pos>=0)
     {
      haHigh=High[pos];
      haLow=Low[pos];

ExtMapBuffer1[pos]=haLow; // ตรงนี้ไงครับจาก code ได้เขียนเอาไว ถึงไม่เข้าเงื่อนไข ค่าแรกก็มีค่า ผมพึงเห็นใน code ผมลืมลบเหมือนกัน

double lenght=High[pos]- Low[pos];

D_Diamond

อ่าว  ไม่บอกไม่เห็นจริงๆครับ อิอิ  ลบออกละหายทีเถอะ สาธุ

admin

หายไม่หายพรุ่งนี้เช้าก็แจ้งผล ด้วยนะครับ

D_Diamond

อาจจะต้องรอถึงวันจันทร์มั้งครับ ตลาดจะปิดละ  หลังๆนี่อยู่ได้นานกว่าจะเพี้ยน

D_Diamond

อยู่ได้จนถึงตลาดปิดไม่เพี้ยนครับ  แต่คราวนี้แปลก  ปิด mt4 คอมไพล์ชื่อใหม่  มันก็ไม่ยอมหนา ทำตั้ง3รอบ

admin

อยู่ได้จนถึงตลาดปิดไม่เพี้ยนครับ  แต่คราวนี้แปลก  ปิด mt4 คอมไพล์ชื่อใหม่  มันก็ไม่ยอมหนา ทำตั้ง3รอบ
คิดว่า mt4 ของท่าน นี้มันแปลกๆแล้วนะครับลองลงแล้วติดตั้งเปลี่ยชื่อfolder ใหม่เลยดีกว่าไหมครับตอนนี้ตลาดปิดเราน่าจะตั้งให้พร้อมก่อนเลยแล้วรอดูวันจันทีเดียว