Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: close at stop คืออะไรครับ  (Read 9019 times)

smartcutloss

• Newbie
  • *
close at stop คืออะไรครับ
« on: มกราคม 26, 2012, 11:25:48 pm »
เรียนถามท่านแอดมินและผู้รู้ครับ
ตอนผมทำ back test ตอนแรกมันก็เป็นเส้นตรง(balance)เฉียงจากล่างซ้ายไปบนขวาแต่พอตอนจบมันจะหักมุมปลายเส้น(balance) ผมไปเช็คดูในช่อง Type ของส่วน Results ที่จะแสดงพวก buy,sell,sl,tp ตอนช่วงท้ายสุดมันแจ้งว่า "close at stop" ตรงนี้จะปิดลบมากกว่า profit ซะอีกทำให้ปลายกราฟหักมุมลงมา มันคืออะไรครับ close at stop แล้วจะแก้อย่างไรครับ
 ปล. แต่บางทีมันก็ไม่มีนะครับกราฟเป็นเส้นตรงเลย
ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
Re: close at stop คืออะไรครับ
« Reply #1 on: มกราคม 26, 2012, 11:33:44 pm »
ภาพผลการ back test ครับ ตรงปลาบกาฟหักมุม

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: มกราคม 26, 2012, 11:37:18 pm »
ตรงแท็บ Results ในคอลัมน์ Type มันแจ้งว่า close at stop หมายความว่าอย่างไรครับจะแก้ไขอย่างไร

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: มกราคม 26, 2012, 11:48:16 pm »
ใน backtest หมายถึง มันรันบนช่วงเวลาทดสอบแล้ว หากมี Order ใน backtest ที่ยังเปิดอยู่มันก้จะปิด order จนหมดครับแล้วจะ show ว่า Close at stop

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: มกราคม 27, 2012, 01:40:27 am »
ขอบคุณครับท่านแอดมิน