Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สอบถามผู้รู้หน่อยครับ เราจะสร้าง EA จาก indicators ตัวนี้ได้ไหมครับ  (Read 9230 times)

Junior

• Newbie
  • *
เราจะสร้าง EA จาก indicators ตัวนี้ได้ไหมครับ

คือ ใช้กับ TF 30 - TF 1 H

ท่านใดทำได้กรุณาลองทำให้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หลักการก็ประมาณว่า ถ้า indicators บอกว่า ขึ้น (จุดสีน้ำเงิน) เราก็สั่ง buy
ถ้า indicators บอกว่า ลง (จุดสีแดง) เราก็สั่ง sell
โดยที่ถ้ามีออเดอร์เก่าอยู่ก็ให้สั่งปิดขายทันทีแล้ว สั่งเปิดออเดอร์ใหม่ตาม indicators แจ้งบอก
« Last Edit: เมษายน 30, 2012, 08:56:11 am by Junior »

momocoong

• Newbie
  • *
    • MyFacebook
Indicators ทุกตัวสามารถนำมาเขียนเป็น EA ได้หมดครับ

เพราะ Indicators ทุกตัวมันจะมีค่าที่ส่งออกมา เรียกว่า Buffer ครับ และค่า Buffer นี้ใน Indicators ทุกตัวมันจะจำกัดอยู่ 8 ค่าครับ

คือเต็มที่แค่ 8

มันจะอยู่ในพารามิเตอร์หลังๆของโค้ด iCustom ครับ ที่เขียนว่า "int mode" เนี่ยครับ สามารถใส่ได้ 0 - 7 ครับ

อยู่ที่ว่าจะนำค่าไหนมาใช้เท่านั้นครับ

ปล.แต่บางตัวมันก็ไม่ได้มีครบ 8 หรอกนะครับ อย่าง RSI จะมีแค่ค่าเดียว คือ 0 คือค่าเส้น RSI อ่ะครับ

โมอธิบายไม่ค่อยเก่ง แต่หวังว่าน่าจะเป็นความรู้ได้นะครับ ขอบคุณครับ ^^

Junior

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ  ;D

แต่ถ้ามีคนช่วยทำให้ลองก็จะดีครับ ...
« Last Edit: พฤษภาคม 02, 2012, 08:49:39 am by Junior »