Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สอบถามเรื่อง การ Modify order  (Read 7534 times)

Redbull

• Full Member
สอบถามเรื่อง การ Modify order
« on: ธันวาคม 12, 2011, 12:38:27 pm »
รบกวนอีกแล้วครับ...
เห็นเงียบๆ กัน ก็เลยตั้งกระทู้ใหม่ (ไม่รู้ว่ามีใครเคยถามยัง)....แฮ่ แฮ่
จากกระทู้ก่อนครับที่ผมเคยถามว่า ทำไมโบรก ThinkForex ถึงตั้ง sl/tp ไม่ได้....
ก็ได้คำตอบจากท่าน D_Diamond มันเป็น ECN ก็เลยตั้งไม่ได้...
คำถามครับ...แล้วถ้าอยากจะตั้ง sl/tp ขึ้นมาล่ะ...อะ ต้องทำไง (ท่าน D_Diamond แนะนำให้เปลี่ยน type หรือไม่ก็ modify)
ปัญหาครับ...คือลองพยายามมาหลายเพลาแล้ว ก็ยังไม่ได้ (พูดง่ายๆ ไม่รู้จะทำไงต่อ) รบกวนท่าบ Admin ยกตัวอย่าง Code modify ง่ายๆ ให้ดูหน่อยครับ.....
คำถามอีกครับ...ระหว่าง type หรือไม่ก็ modify อันไหนโอเคกว่ากันครับ...
....ขอบคุณมากมายล่วงหน้าครับครับ..../^_^/ ??? ;D ::) :-*

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง การ Modify order
« Reply #1 on: ธันวาคม 12, 2011, 01:16:09 pm »
//Modify TP Buy Order
OrderModify(OrderTicket(),OrderOpenPrice(),OrderStopLos(),Bid+Point*TP,0,Blue);
//Modify TP SELL Order
OrderModify(OrderTicket(),OrderOpenPrice(),OrderStopLos(),Ask-Point*TP,0,Blue);
//Modify SL Buy Order
OrderModify(OrderTicket(),OrderOpenPrice(),Bid-Point*TP,OrderTakeProfit( ) ,0,Blue);
//Modify SL SELL Order
OrderModify(OrderTicket(),OrderOpenPrice(),Ask+Point*TP,OrderTakeProfit( ) ,0,Blue);

แต่ก่อนใช้งานได้ต้องระบุตำแหน่ง Order ก่อนโดยใช้
OrderSelect(ตำแหน่งของOrderที่เปิด,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);

ตำแหน่งของOrderที่เปิด = คือค่าตำแหน่งของ Order โดยเรียงดังนี้ Order ที่เปิดล่าสุดจะเป็น 0 แล้วบวกขึ้นไปเรื่อยๆๆตามจำนวน Order ที่เปิดอยู่

เช่น Order ล่าสุดเป้น SELL Order แล้วต้องการแก้ TP ไปอีก 20 จากราคาปัจจุบันก็ใช้ดังนี้
OrderSelect(0,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);
OrderModify(OrderTicket(),OrderOpenPrice(),OrderStopLos(),Ask-Point*20,0,Blue);

แต่นี้ก็จบแล้วครับ
ส่วนเรื่อง ECN ผมไม่แน่ใจว่าตั้ง TP SL ได้เปล่านะครับเพระาเห็น spread มันสูงเวลามีขาวเลยไม่ได้ไปยุ่งกับมัน แต่ตามปกติโบรเกอรื 5 จุด ต้องใส่ 0 เพิ่มจากปกติไปอีกตัวเช่น
โบรเกอร์ 4 จุด SL เราตั้ง 10  แต่ถ้าเป้น 5 จุดต้องตั้ง 100  ถึงมีค่าเท่ากันครับ

Redbull

• Full Member
Re: สอบถามเรื่อง การ Modify order
« Reply #2 on: ธันวาคม 12, 2011, 01:29:14 pm »
รวดเร็วทันใจดีแท้.....
เดี๋ยวผมลองเอาไปเขียนต่อก่อนนะครับ....
ติดตรงไหนจะรบกวนอีกเรื่อยๆ คงอีกหลายวัน ช่วงนี้ภาระกิจรัดตัว แฮ่ แฮ่....
ขอบพระคุณมากมายครับ.../^_^/ ;D :-* :-* :-*