Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อยากได้ EA แบบเล่นสั้นโดยเก็บทีละ 5 pip  (Read 9544 times)

bangau

• Newbie
  • *
 ;Dสวัสดีครับผมมือใหม่ครับกำลังศึกษาการเขียน EA คืออยากได้ EA แบบเล่นสั้นๆเก็บทีละ 5 pip EUR/USD TF 1 นาทีโดยหลักการคือไม่ว่าจะเปิดออเดอร์ buy หรือ sell ก็อยากให้เปิดตามเทรนครับเช่น เวลาเป็นเทรนขาขึ้นก็ให้เปิด buy แล้ว t/p 5 pip แล้วก็เปิดต่อไปเรื่อยๆไล่ตั้งแต่ไม้ 1 ไม้ 2 ไม้ 3 แต่ไม่ต้องการแบบเบิ้ลลอตนะครับจนกว่าจะหมดเทรนขาขึ้น แล้วเวลา ออเดอร์ sell ก็ตรงกันข้ามครับ ถ้าไม่มีเทรนก็ไม่ต้องเปิด แล้วไม่มี s/l ครับอ่านแล้วพอเข้าใจหรือป่าวครับหรือถ้ามีอะไรเสริมหรือช่วยแนะนำไว้ได้เลยครับ เพราะผมยังไม่เข้าใจเรื่องคำสั่งและโค๊ดการเขียนมากนักแต่กำลังเรียนรู้อยู่ครับ ;D

bangau

• Newbie
  • *
 ;Dวันนี้เห็นกราฟ EU ลากยาวแบบนี้แต่ทำไม EA กลับเปิดออเดอร์ sell ตรงข้ามกับการขึ้นของกราฟแล้วเงินในพอร์ทมันจะเหลือหรอครับถ้าเจอลักษณะแบบนี้
   ;) ผมจึงเกิดแนวคิดการเขียน EA แบบให้ซื้อตามแนวแท่งเทียน แบบขึ้นก็ให้ buy แบบลงก็ให้ sell หรือแบบตามแนวโน้มของกราฟโดยอยากให้ EA ทำนายการ เดินทางของกราฟว่ามันจะไปทางไหน
  ท่าน admin ถ้าต้องการแนวคิดผมควรจะให้เปิดออเดอร์ด้วยเงื่อนไขอะไรดีครับช่วยแนะนำด้วยครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
เปิดตามราคาไงครับ เช่นเราเข้าที่จุดใดจุดหนึ่งให้เอาจุดนั่นเป้นที่ตั้ง พอราคาขึ้นจากจุดนี้ไปก็เปิด buy หากราคาลงจาจุดนี้ก็เปิด sell เปิด order ไปเรื่อยๆๆจนกว่าจะกำไรแล้วปิดทั้งหมด วิธีนี้จะดีตอนกราฟวิ่งแต่ตอนกราฟสวิง เราต้องอดทน เพราะ port เราจะไม่ไปไหนเลยครับ แต่วิธีนี้ถ้าทุนหนาพอแล้วใจเย็นถือรอได้ยังไงก็ไม่มีทางขาดทุน บางครั้งอาจถือนานเป้นเดือนนะครับ ตรงนี้ต้องหาวิธีปรับปรุงของใครของมันครับ ลองดูครับเผื่อมีประโยชน์

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
คล้ายๆ lucky7 ถ้ากราฟวิ่งยังไงก็ได้ครับ แต่ถ้า side way ปวดหัวน่าดู
ให้มันเปิดแต่ตอนกราฟวิ่ง ลองเอา adx มาวัดร่วมด้วยก็ดี