Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: พิเศษสำหรับชาว MDP และผู้ที่สนใจ  (Read 90449 times)

besty07

• Newbie
  • *
Re: พิเศษสำหรับชาว MDP และผู้ที่สนใจ
« Reply #60 on: มกราคม 17, 2012, 11:17:09 pm »
สนใจอีเอ DMP ขอรายละเอียดการเปิดบัญชี เงื่อนไขใช้อีเอด้วยค่ะ

besty.th@gmail.com

pkc

• Newbie
  • *
Re: พิเศษสำหรับชาว MDP และผู้ที่สนใจ
« Reply #61 on: มกราคม 19, 2012, 09:31:54 pm »
สวัสดีครับ ผมสนใจ DMP ของคุณครับ ผมมี Thinkforex อยู่แล้วคครับ

pkchantawee@gmail.com

ขอบคุณครับ

ACE

• Newbie
  • *
« Reply #62 on: มกราคม 24, 2012, 12:54:57 am »
และคุณ ACE เข้า ใช้ DMP เหรอครับแล้วเข้าใจ VPS Tink เหรอครับ เขาเช่าเหรอครับ หรือ ที่ tink แจกฟรี
ไอ๋หยา
กราบขอประทานโทษอย่างสูงครับ
ผมไปวัดมาสิบวันไม่ได้มาดูเลยครับ
ผมไปเช่ามาครับของ Readyicd หรือ Readyidc
นี่แหละครับผม ของไทย เดือนเจ็ดร้อย
Ping. ไป think ได้เจ็ดสิบกว่าครับ. บางวันห้าสิบกว่าครับ

ที่รันก็มี mdp. Dmp. แล้วก็ mdp. ของแท้
สามตัวคับ. รู้สึก. dmp. จะเวิคร์กว่าของแท้นะครับผม

ACE

• Newbie
  • *
« Reply #63 on: มกราคม 24, 2012, 01:07:37 am »
ก็ออกมาสวยครับผม. ไม่หวือหวามาก วันทที่สิบมั๊งเดือนก็เพิ่ม
ไปอีกร้อยดอล. ถ้าจำไม่ผิด 196$ ตอนนี้235$.ยังไม่สิ้เดือน
หากเดือนนี้โอเคเหมือนเดิมก็คงเพิ่มตังค์ไปเรื่อยๆครับผม

ง่า ไม่ใช่หน้าม้านะคับ. แค่ชอบลองของแปลก อิอิ
ล้อเล่นคับ ดีจิงคับ

Forexhero

• Newbie
  • *
« Reply #64 on: มกราคม 24, 2012, 09:46:16 am »
คุณ ACE ผมกำลังเช่า READYIDC อยู่ครับ ปัญหาคือเวลาปิงแล้ว มันขึ้น time out ค่อนข้างบ่อย ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันมั้ยครับ แล้วเวลาเทรดเสร็จ MDP คำนวณ exec time ออกมาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ACE

• Newbie
  • *
« Reply #65 on: มกราคม 24, 2012, 01:53:09 pm »
คุณ ACE ผมกำลังเช่า READYIDC อยู่ครับ ปัญหาคือเวลาปิงแล้ว มันขึ้น time out ค่อนข้างบ่อย ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันมั้ยครับ แล้วเวลาเทรดเสร็จ MDP คำนวณ exec time ออกมาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
กราบขออภัยจริงๆ ครับ
exec time ผมไม่ได้สังเกตุเลยครับผม
ส่วน time out. ผมไม่ขึ้นนะครับผม

คุณไดครับ
มีความคิดเห็นกับตัวดาวรุ่ง fast forex ยังไงบ้างครับผม
เห็นว่าคนทำ mdp. กับ fast forex ทีมงานเดียวกันน่ะครับผม

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
« Reply #66 on: มกราคม 24, 2012, 02:01:09 pm »
มีความเห็นว่าแพงครับ อิอิ $247
พึ่งจะออกมา2วันเอง รอดูผลงานจริงก่อนครับ
ผมมีไฟล์ แต่แงะไม่ออก อดเลย อิอิ  ไม่มีใครซื้อ decompiler มาแจกเลย เศร้าจริง

admin

• Administrator
« Reply #67 on: มกราคม 24, 2012, 04:11:21 pm »
มีความเห็นว่าแพงครับ อิอิ $247
พึ่งจะออกมา2วันเอง รอดูผลงานจริงก่อนครับ
ผมมีไฟล์ แต่แงะไม่ออก อดเลย อิอิ  ไม่มีใครซื้อ decompiler มาแจกเลย เศร้าจริง
เดียวนี้ไม่มีคนชื้อ  Decompile มาแจกก็เพราะว่า เวลา MT4 มัน Update ที่หนึ่ง Decompile version เก่ากว่าก็จะแกะ ไฟล์ EX4 ที่สร้างจาก MT4 version ที่ Update แล้วไม่ได้ครับแล้ว  MT4 มันก็จะ update ทุก 3-4 เดือนแล้วราคา Decompile ก็ไม่ใช้ว่าจะถูกนะครับหนักเอาการเลยหละ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
« Reply #68 on: มกราคม 24, 2012, 05:24:24 pm »
มันก็น่าจะอัพเดต decompiler ได้ฟรีด้วยนะครับ  จะให้ซื้อใหม่ตลอดได้ยังไง

admin

« Reply #69 on: มกราคม 24, 2012, 07:24:49 pm »
มันก็น่าจะอัพเดต decompiler ได้ฟรีด้วยนะครับ  จะให้ซื้อใหม่ตลอดได้ยังไง
อย่าว่าแต่ให้มัน update เลยครับนอกจากเค้าขาย decompile แล้วเค้ายังมีบริการป้องกันการ decompile ด้วย ผมยังสงสัยอยู๋ว่าถ้าไฟล์ที่ลูกค้าเค้าใช้วิธีป้องกัน decompile ที่เค้าขายแล้ว แต่มีคนดันเอาไฟล์นั่นมาจ้างให้เค้า decompile เค้าก็คงทำให้อยู่ดีหละครับ 

ACE

• Newbie
  • *
« Reply #70 on: มกราคม 26, 2012, 01:46:35 pm »
เรียนคุณ Forexhero ครับ

อืมมม ขึ้นเหมือนกันนะครับ ทามเอาท์ แต่ไม่มากครับผม
readyidc ping at target ping 180.150.144.201 -tได้ผมตามรูปครับ

เท่าที่ผมทราบมาเป็นเรื่องปกติ น่ะครับ
เพราะ สลับกัน เป็นธรรมดา
หากจะผิดปกติเลยก็คือ request timeout ต่อเนื่อง แสดงว่าล่มน่ะครับผม

« Last Edit: มกราคม 26, 2012, 01:55:56 pm by ACE »

Forexhero

• Newbie
  • *
« Reply #71 on: มกราคม 26, 2012, 06:05:30 pm »
ผมถามซับพอตไปแล้วครับ เค้าตอบว่า เนื่องจากทาง ready idc กำลัง ปรับปรุงระบบ ภายในอาทิตย์นี้ โดยการเพิ่ม แบนวิต ฝั่ง Inter เนื่องจาก ขณะนี้ เกิดการแย่งกันใช้ แบนวิตฝั่ง Inter จึงทำให้ เต็ม ทางเราจึงกำลังสั่งซื้อ อุปกรณ์ในการจัดการ เพื่อดำเนินการในขั้นต่อไปครับ

ของผมมันเยอะกว่านั้นครับ แถม MDP ก็บอกว่า connect broker too slow
exec time 1000-3000 อยากจะร้องไห้

admin

« Reply #72 on: มกราคม 26, 2012, 06:45:08 pm »
ถ้าจะใช้ COLO ที่ทำงานเร็วกับ EA ประเภทนี้แนะนำของนอกเลยครับเพราะ COLO ในไทยยังไงก็ช้ากว่าครับเพราะค่า Bandwich ออกนอกของไทยแพงมาก แล้วยังต้องมา share อีกเพียบนะ แนะนำให้หา COLO ของประเทศที่ Server ของโบรเกอร์ตั้งอยู่ครับ เราอาจจะติดต่อจากไทยช้าแต่จาก COLO ถึง server ของโบรเกอรืไม่ช้าแน่นอนครับเพราะมันเป็น ระบบอินเตอร์เน็ตของประเทศเดียวกันครับ  ส่วน COLO ของโบรเกอร์ผมไม่แน่ใจครับเพราะ บางทีเป็นของโบรเกอร์เหมือนกันแต่อยู่คนละประเทศกันก็ช้ากว่า COLO ของเจ้าอื่นแต่อยู่ในประเทศที่ Server ตั้งอยู่นะครับ
« Last Edit: มกราคม 26, 2012, 06:47:02 pm by admin »

tomsak

• Newbie
  • *
« Reply #73 on: มกราคม 27, 2012, 08:08:16 pm »
ก็ออกมาสวยครับผม. ไม่หวือหวามาก วันทที่สิบมั๊งเดือนก็เพิ่ม
ไปอีกร้อยดอล. ถ้าจำไม่ผิด 196$ ตอนนี้235$.ยังไม่สิ้เดือน
หากเดือนนี้โอเคเหมือนเดิมก็คงเพิ่มตังค์ไปเรื่อยๆครับผม

ง่า ไม่ใช่หน้าม้านะคับ. แค่ชอบลองของแปลก อิอิ
ล้อเล่นคับ ดีจิงคับ

ทุนเท่าไหร่ครับ 500$ พอไหมครับ..ถ้าทุนขนาดนี้สามารถทำกำไรได้ประมาณเดือนละกี่ดอลครับ..

tomsak

• Newbie
  • *
« Reply #74 on: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 05:41:02 pm »
มันยังใช้ดีอยู่ไหมครับ เห็นเงียบหายกันไปเลย..