Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: พิเศษสำหรับชาว MDP และผู้ที่สนใจ  (Read 89293 times)

poohkoko

• Newbie
  • *
Re: พิเศษสำหรับชาว MDP และผู้ที่สนใจ
« Reply #30 on: ธันวาคม 06, 2011, 09:09:39 pm »
สวัสดีครับ ผมสนใจมากเลยครับ ขอรายละเอียดด้วยคนครับ
moo-pooh_ak@hotmail.com

ขอบคุณมากๆครับ 
 ;D ;D;D ;D ;D

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
Re: พิเศษสำหรับชาว MDP และผู้ที่สนใจ
« Reply #31 on: ธันวาคม 06, 2011, 09:18:47 pm »
สงสัยอะไรแอดมาคุยกันครับ

msn : d_daichan@hotmail.com

ได

Redbull

• Full Member
« Reply #32 on: ธันวาคม 08, 2011, 09:02:30 am »
ท่าน D_Diamond....
เปิดบัญชีใหม่แล้วครับ...แต่ Support เมล์กลับมาบอกว่า "คุณกำลังจะเปิดบัญชีที่ 4 ขอเหตุผลในการเปิดบัญชีใหม่"....
ผมก็ตอบไป "Baaaaaaaaaa แล้วก็ตามด้วยขอเปิดบัญชีภายใต้ IB Axxxxxxx Kxxxxx"....
Support เมล์กลับมาบอกว่า "ทางเรารับทราบเหตุผลและได้ดำเนินการเปิดบัญชีใหม่ให้คุณแล้ว แต่ทางเราไม่สามารถเปลี่ยน IB ให้คุณได้ด้วยเหตุผล Baaaaaaaaaaaa"....
อ้าว....มีงี้ด้วย...เซ็งเลยตรู...โลกมืด...สิ้นหวัง...หว้าเหว่...เศร้า....
คำถามครับ...ทำไงดีท่าน...../?_?/" ??? :-\
.........ขอบคุณมากมายล่วงหน้าครับ...........

D_Diamond

« Reply #33 on: ธันวาคม 08, 2011, 09:08:59 am »
เวนกำ เหตุผล Baaaaaaaa ก็ฮาสิครับ

ทำไมถึงเปิดตั้งหลายบัญชีครับ  บัญชีเก่าถ้าไม่เอาแล้วลองแจ้งให้เขาลบทิ้งก่อนครับ
การขอย้ายไอบีไม่ต้องบอกซัพพอร์ตก็ได้ ส่งเมล์ไปหา account manager จัสติน บีเบอร์ จัดการให้ครับ เดี๋ยวบอกให้ทาง pm ครับ

D_Diamond

« Reply #34 on: ธันวาคม 08, 2011, 10:01:51 am »
อัพเดต DMP 5.0 เมื่อวานใจร้อนไปหน่อยไม่ได้ตรวจละเอียด อีเอยัง TP 3.0 pip เลยชวดกำไรไปหลาย แต่ยังดีแก้ทันเทรดชุดหลัง

5.0 change log
- แก้ TP ให้เป็น +40 pip โดยไม่มีการเลื่อน  เลื่อนแต่ SL    จากเดิมเลื่อนทั้ง TP และ SL  ถ้าเลื่อนไม่ทันชน TP +3.0 pip เซ็งไปเลย
- แก้การเลื่อน SL จากเดิมเลื่อน 3.0 pip  กลายเป็น 3 ระดับ ตามความแรงของกราฟ   ทำให้ความแม่นลดลง  แต่กำไรเยอะขึ้นเมื่อกราฟพุ่งแรง
- เพิ่มฟังก์ชั่น Diamond Exit  ให้มันปิดออเดอร์ไปก่อนที่จะเด้งกลับมาชน SL    ฟังก์ชั่นนี้อีเอจะตัดสินใจเองว่าจะใช้หรือไม่ใช้   ตามความเหมาะสมของกราฟ
- เพิ่มให้เทรดจียูได้  คู่อื่นก็น่าจะได้แต่ไม่ได้ทดสอบครับ

ผลงานเมื่อวาน 7 ธ.ค. 54

Redbull

« Reply #35 on: ธันวาคม 08, 2011, 12:29:10 pm »
ท่าน D_Diamond....
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ....
เดี๋ยวผมจะแจ้งให้ Support ลบบัญชีที่ไม่ได้ใช้ออกครับ...
ส่วนการย้ายไอบีช่วยแนะนำด้วยครับ...
ที่ท่านบอกว่าจะแนะนำทาง pm เนี่ย...
ว่าแต่ pm มันคืออะไร (ฮาเลยงานเนี้ย) ไม่รู้จริงๆ ครับ มือใหม่ (เดาว่าเป็น PAMM Maneger)....
ต้องเข้าไปส่วนไหนของเวปท่านอะครับ....
.....ขอบคุณมากมายครับ....สงสัยเคลียร์จบก็คงหลังปีใหม่พอดี.../^_^/ ;D 8) ::)

D_Diamond

« Reply #36 on: ธันวาคม 08, 2011, 12:52:10 pm »
private message ข้อความส่วนตัวครับ เลื่อนเม้าขึ้นไปดูด้านบนเว็บนี้ครับ

ACE

• Newbie
  • *
« Reply #37 on: ธันวาคม 08, 2011, 02:17:37 pm »
Hello  ;D

กว่าจะได้ เกือบตาย

ท่านคร้าบบบบบ ไอดีป๋ม อยู่ใต้ ไอบีท่านยังคร้าบบบบ

119071 ครับผม

ขอเรียนถามเรื่องการถอนเงินครับ คือว่า เราต้องกรอกแบบฟอร์ม
pdf ที่ให้มาแล้วส่งทางเมล์เหรอครับ
เขาน่าจะยิงตรงที่ไป มันนี่บุคเลยนะครับ

???

D_Diamond

« Reply #38 on: ธันวาคม 08, 2011, 02:37:48 pm »
Hello  ;D

กว่าจะได้ เกือบตาย

ท่านคร้าบบบบบ ไอดีป๋ม อยู่ใต้ ไอบีท่านยังคร้าบบบบ

119071 ครับผม

ขอเรียนถามเรื่องการถอนเงินครับ คือว่า เราต้องกรอกแบบฟอร์ม
pdf ที่ให้มาแล้วส่งทางเมล์เหรอครับ
เขาน่าจะยิงตรงที่ไป มันนี่บุคเลยนะครับ

???

ส่งให้ทาง pm แล้วครับ

เรื่องการถอนเงินเราต้องปริ้นออกมาเซ็นด้วยครับ  แล้วสแกน ส่งไปทางเมล์ครับ
ผมสแกนลายเซ็นไว้ในคอม  จะได้ไม่ต้องเซ็นหลายรอบ

ACE

• Newbie
  • *
« Reply #39 on: ธันวาคม 08, 2011, 03:11:57 pm »
แสกนลายเซ็นไว้ในคอม ตอนถอนเรา ครอปรูปมาจับใส่ได้เลยนะครับ ใช่ป่าวคับผม

เอ่อ ท่าน ครับ

ผมมีคำถามว่า อีเอ ..... ทำไมถึงใช้ได้เฉพาะบางโบรก นอกนั้นขาดทุน

แบคเทสทั้ง Alpali(UK) Exness fxcl  fxopen fxpro ไม่ทำงานให้ ขาดทุนด้วย
แต่ ThinkForex กลับยอมให้เราทำครับ

ตอนนี้ แบคเทสอยู่ครับ แล้วเสร็จแล้วผมเอามาลงให้ดูครับ แบ็คตั้งแต่ ปี 1999 นานละได้หนึ่งในสี่เอง
เซอร์ไพรส์มากครับ บวกกับแลกใจว่าทำไมต้อง ThinkForex

หากผมเอามาลงแล้วท่านๆๆๆๆๆ พิจารณาว่าดี ขอให้ผู้ที่จะใช้
สมัครทางนี้นะครับ
เคลียร์คุกกี้ก่อน  แล้วเข้าใหม่ทางนี้ครับ https://www.thinkforex.com/live/ind/?rib=11752
ตอบแทนบุญคุณที่ทำให้รู้จัก Thinkforex ที่สุดแสนจะสมัครยาก 555555

อีเอ ตัวนี้อยู่กับท่าน D_Diamond ครับผม

เดี๋ยวรอแปปนึงครับ จะลงให้ดู

-------

ไม่ไหวครับผม นานเกินไป แบคเทสนิดเดียว พอนะครับ

อีเอ ตัวนี้ เป็นของท่าน D_Diamond ที่ท่าน อาจจะนำไปโมใหม่ ให้กำไรดีกว่าเดิม

5555 ความหวังอยู่ที่ ท่าน อีกแล้ว

เรียนท่าน D_Diamond ทำไมถึงใช้ได้แต่โปรกนี้อะคับผม งง

แสกนลายเซ็นไว้ในคอม ตอนถอนเรา ครอปรูปมาจับใส่ได้เลยนะครับ ใช่ป่าวคับผม
« Last Edit: ธันวาคม 08, 2011, 03:55:00 pm by ACE »

D_Diamond

« Reply #40 on: ธันวาคม 08, 2011, 03:26:12 pm »
อีเออะไรหรือครับ

ACE

• Newbie
  • *
« Reply #41 on: ธันวาคม 09, 2011, 12:34:01 am »
ขออนุญาต เรียนถามคับ

เวลาเบิกออกมา
เราต้องเซ็นสองที่นี้เลยเหรอครับ เซ็นชื่อให้เหมือนกันใช่มั๊ยครับ

Redbull

« Reply #42 on: ธันวาคม 09, 2011, 07:26:56 am »
ท่าน D_Diamond...
ทาง Justin Butler ตอบกลับมาแล้วครับ....
คำตอบใน PM ครับ...แฮ่ แฮ่ รู้ละ PM คืออะไร.....
....ขอบคุณมากมายสำหรับคำแนะนำ...../^_^/ :-* ::) ;D

D_Diamond

« Reply #43 on: ธันวาคม 09, 2011, 08:20:39 am »
ขออนุญาต เรียนถามคับ

เวลาเบิกออกมา
เราต้องเซ็นสองที่นี้เลยเหรอครับ เซ็นชื่อให้เหมือนกันใช่มั๊ยครับ

เซ้นในช่อง primary ครับ  ส่วนด้านขวาพิมพ์
การใช้งาน vps เขียนเสร็จแล้วนะครับ

ท่าน D_Diamond...
ทาง Justin Butler ตอบกลับมาแล้วครับ....
คำตอบใน PM ครับ...แฮ่ แฮ่ รู้ละ PM คืออะไร.....
....ขอบคุณมากมายสำหรับคำแนะนำ...../^_^/ :-* ::) ;D

ตอบ pm กลับไปแล้วครับ

Redbull

« Reply #44 on: ธันวาคม 09, 2011, 09:42:52 am »
ขอบคุณมากมายครับท่าน.........
เดี๋ยวจะลองดูครับ...../^_^/ ;D :D