Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ใครมี EA แนะนำที่ไม่ล้างพอรต์บ้าง อิอิ  (Read 20829 times)

MaxKyJanz

• Newbie
  • *
อยากได้EAที่เข้าไวๆหน่อยและที่สำคัญไม่ล้างพอรต์คับ

พอดีล้างมากเยอะแล้วคับ

ใช้ตัวไหนก็ล้าง

ขอบคุณคับ

« Last Edit: มีนาคม 28, 2011, 06:01:33 am by MaxKyJanz »

MaxKyJanz

• Newbie
  • *
ไม่มีใครมี ea แนะนำเลยเหรอคับนี่

:'(

m202

• Newbie
  • *
อยากได้EAที่เข้าไวๆหน่อยและที่สำคัญไม่ล้างพอรต์คับ

ขอบคุณคับ

เคยใช้ตัวไหนบ้างครับ
ทุนเท่าไร

Brandy

• Newbie
  • *
  • เทรดเดอร์อิสระ
    • digitalskycapital.com

ขอบคุณคับ

ความจริง อีเอ ดีทุกตัวนะครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งาน และ ความเข้าใจมากกว่า ถ้ามันทำล้างพอท ลองมาดูครับ ว่าเพราะอะไร แล้วมาช่วยบริหารต้องจุดที่มันบกพร่อง บางทีอาจผิดช่วงผิดเวลา หรือ เราเร่งมากเกินไปเท่านั้นเอง ผมว่าถ้าต้องการกำไรซัก 10%-20% ต่อเดือน น่าจะพอมีนะครับ ที่บอร์ดนี้มีหลายตัวเลย ถ้าเรามีเวลาลองลงไปช่วยเรื่องการจัดการอีกหน่อย เช่น คัทลอสถ้าเห็นว่าปล่อยไป อาจเสียมากกว่าได้ หรือ การตั้งเวลาให้รันแค่บางช่วง ผมว่า อีเอไม่ได้อันตรายอย่างที่คิดครับ ศึกษาก่อนใช้ และใช้ให้เป็น กำไรแน่นอนครับ(อาจไม่มาก) อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวครับ อิอิ
เคยใช้ตัวไหนบ้างครับ
ทุนเท่าไร

Drainlife

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำหน่อยได้มั๊ยครับ ผมใช้ pipmakerV17 ตอนแรกเหมือนว่าจะดี แต่ว่า มันไม่ยอม Cut loss เวลาผิดทาง.. เข้าไปแก้แล้วก็ยังไม่ยอม cut หมดไป $300 กว่า จาก $500 ครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ช่วยแนะนำหน่อยได้มั๊ยครับ ผมใช้ pipmakerV17 ตอนแรกเหมือนว่าจะดี แต่ว่า มันไม่ยอม Cut loss เวลาผิดทาง.. เข้าไปแก้แล้วก็ยังไม่ยอม cut หมดไป $300 กว่า จาก $500 ครับ

เอาไปแก้อะไรเพิ่มมาหรอครับ

Drainlife

• Newbie
  • *
ไม่ได้แก้อะไรเพิ่มเลยอ่ะคับ เอามาจาก web นี้แหล่ะคับ ตอน Backtest ยัง ok อยู่เลยคับ พอลบไปเยอะ ก็เห็นว่า? MaxRiskpersent มัน เป็น 50 %
เลยเปลี่ยนเป็น 10% อ่ะคับ แล้วก็ test ดู ก็เหมือนเดิมอ่ะคับ เวลาเจอ กระชาก ก็เสียเป็น $300 เลย
« Last Edit: สิงหาคม 03, 2011, 06:18:20 am by Drainlife »

9Awayg

• Jr. Member
  • **
Robot Forex 2015
ล้างพอรต์ ถ้าไม่รู้จริงอย่าแนะนำคนอื่นนะครับ BT ให้เสียเวลา
คุณหวังแต่ ขายของนี่หว่า

D_Diamond

• Expert Forex Trading
fx-อวตาร.com ครับ ซื้อเลย $99 ใช้ได้ 1 เครื่อง  กี่สิบบัญชีก็ได้ ผมใช้อยู่  ใส่ใน vps ใช้4บัญชีเลย
http://www.myfxbook.com/members/forexavatar/forexavatar-v20/164340

ตอนนี้กำลังลอง MDP 1.2.0 อยู่ เพิ่งซื้อเมื่อวาน 

ปกติผมไม่ซื้ออีเอหรอกครับ  ผมก็เป็นนักพัฒนาอีเอคนนึง  ผ่านมาเป็นร้อยอีเอแล้ว  นี่คือ 2 ตัวแรกที่ยอมซื้อ  ผลงานมันเข้าตาจริงๆ ราคาก็สุดคุ้ม

mike_cm

• Newbie
  • *
ผมใช้ PipLaser เล่นคู่ Us/Cad เปิด 6 โมงเช้า หลบข่าว ก็ได้มาเรื่อยๆ หลังๆค่อนข้างมั่นใจ เลยใส่ lot หนักๆเลย
อีกตัวนึงเป็น ea เอาของฝรั่งมาแก้ เล่นคู่ E/U กับ E/J ตอนดึกๆหลังตลาด London ปิด หลบพวก speaks ด้วย
backtest ตั้งแต่ต้นปี ไม่ล้างพอร์ต กำลัง forward test อยู่ครับ 

http://www.myfxbook.com/members/hiplefx/hipledexmo22/176305

D_Diamond

MDP ของเขาแรงจริงๆครับ  ออเดอร์ชุดแรกของวันนี้  2นาที 21ออเดอร์  100+ pip
แบบนี้ 3 วันก็ได้ค่าอีเอ+vps คืนละ อิอิ

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
MDP ของเขาแรงจริงๆครับ  ออเดอร์ชุดแรกของวันนี้  2นาที 21ออเดอร์  100+ pip
แบบนี้ 3 วันก็ได้ค่าอีเอ+vps คืนละ อิอิ

น่าสนใจ มันเบิ้ลมั๊ยครับ ราคารับได้ เห็นในเว็บเค้าแนะนำ pepstone ไม่ทราบว่าโบรคนี้เป็นไงครับ
ถ้าไม่เบิ้ล รันซัก สามพันเหรียญ ก็ลาออกจากงานได้ละ 555 เบื่อเจ้านาย(บ่นทำไมเนี่ย)
ว่าจะไม่กลับไปทำงานประจำอีกแล้วเชียว ดันมีคนมาขอร้อง วัยรุ่นเซ็ง

ยังไงขอรายละเอียดอีกหน่อย เล็งๆไว้เหมือนกันตัวนี้น่ะครับ

D_Diamond

น่าสนใจ มันเบิ้ลมั๊ยครับ ราคารับได้ เห็นในเว็บเค้าแนะนำ pepstone ไม่ทราบว่าโบรคนี้เป็นไงครับ
ถ้าไม่เบิ้ล รันซัก สามพันเหรียญ ก็ลาออกจากงานได้ละ 555 เบื่อเจ้านาย(บ่นทำไมเนี่ย)
ว่าจะไม่กลับไปทำงานประจำอีกแล้วเชียว ดันมีคนมาขอร้อง วัยรุ่นเซ็ง

ยังไงขอรายละเอียดอีกหน่อย เล็งๆไว้เหมือนกันตัวนี้น่ะครับ

ไม่เบิ้ลครับ แต่เปิดรัว sl ต่ำมาก ไม่เกิน -10  เท่าที่ดูของคนอื่นมา มันเข้าทีละชุดครับ ถ้าเข้าแล้วไม่บวก ก็รอรอบหน้าเลย วันนึงมีประมาณ 1-3 รอบ

9Awayg

• Jr. Member
  • **
linconz เหมือนกัน 55 8)