Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อยากให้มันมีเสียง(มีเสียงแล้ว)แต่....  (Read 10965 times)

win_dream

• Jr. Member
  • **
อยากให้มันมีเสียงตอนเปลี่ยนแนวโน้วค่ะ  จะได้ไม่ต้องนั่งเฝ้าค่ะ  

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

รบกวนadmin ด้วยนะคะ :) :)
« Last Edit: มิถุนายน 25, 2011, 11:33:46 pm by win_dream »

chawin_win

• Newbie
  • *
Re: อยากให้มันมีเสียง
« Reply #1 on: มิถุนายน 04, 2011, 12:30:14 pm »
ผมมีข้อสงสัยครับ

ผมลองโหลดมารันทดสอบ 
กราฟจะวาด ฟิโบแฟน จากจุดสูงสุด หรือ ต่ำสุดในแต่ละช่วงกราฟ  ผมยังไม่เข้าใจว่าฟิโบแฟน บอกการเปลี่ยนเทรนยังไงครับ

ส่วนอินดิเคเตอร์ Zigzag ผมไม่รู้ว่าจะนำค่าออกมาดู มาใช้งานยังไง  เพราะเส้นนี้บอกเทรนคร่าวๆ

รบกวนอธิบายได้ไหมครับ

อยากทราบเป็นความรู้น่ะครับ

chawin_win

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: มิถุนายน 04, 2011, 01:41:42 pm »
ผมคิดว่าใช้คำสั่ง PlaySound( string filename) หรือ Alert()
แต่ไม่รู้ว่าทำผิดหรือเปล่า ตอนทดสอบย้อนหลัง มันไม่ดัง ไม่โชว์อะไรเลยครับ

chawin_win

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: มิถุนายน 04, 2011, 01:58:40 pm »
ลองอ่านค่า
Print(iCustom(Symbol(), 0, "ZigZag", ExtDepth, ExtDeviation, ExtBackstep, 0, i));
ของ ZigZag พบว่า จะแสดงราคา ที่มีการเปลี่ยนเทรน  ดังนั้น ถ้าไม่ใช่  0  จะไม่เปลี่ยนเทรน

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #4 on: มิถุนายน 04, 2011, 10:09:18 pm »
เอาไวตลาดเปิดจะดูให้อีกทีครับ

win_dream

• **
« Reply #5 on: มิถุนายน 07, 2011, 06:26:49 pm »
ผมมีข้อสงสัยครับ

ผมลองโหลดมารันทดสอบ 
กราฟจะวาด ฟิโบแฟน จากจุดสูงสุด หรือ ต่ำสุดในแต่ละช่วงกราฟ  ผมยังไม่เข้าใจว่าฟิโบแฟน บอกการเปลี่ยนเทรนยังไงครับ

ส่วนอินดิเคเตอร์ Zigzag ผมไม่รู้ว่าจะนำค่าออกมาดู มาใช้งานยังไง  เพราะเส้นนี้บอกเทรนคร่าวๆ

รบกวนอธิบายได้ไหมครับ

อยากทราบเป็นความรู้น่ะครับ

วิธีการใช้ fibo fan คือราคามันทะลุขึ้นหรือลง เส้น fibo 61.8 มันก็จะเปลี่ยนเทรน ใช้คู่กับ Zigzag ถูกแล้ว แต่สำหรับค่าตัวนี้ยังไม่แม่นเท่าไหร่ถึงต้องทำเป็นเสียงเตือนไว้แล้วเราค่อยมาปรับค่าเอาให้แม่นยำมากที่สุดอะคะ 

**เดี๋ยวถ้ามันมีเสียงแล้วเราค่อยมาปรับค่าให้ใช้ได้อีกที ตอนนี้รอไปก่อน จนกว่าจะมีผู้ใจดีใส่เสียงให้เรา  ;)

admin

« Reply #6 on: มิถุนายน 08, 2011, 01:53:05 pm »
คำถามอินตัวนี้ผมไม่มีนั่งดูค่าของมันนะครับ จะถามว่าถ้ามันเปลี่ยน trend ค่าของจุดเริ่มต้นมันเปลี่ยนด้วยหรือเปล่าครับ เพราะผมดู code แล้วตัวนี้ใช้วิธีการปกติทำเสียงให้มันไม่ได้แน่ๆๆครับเพราะไม่มีการส่งค่าออกมาเลยครับ

win_dream

• **
« Reply #7 on: มิถุนายน 08, 2011, 09:24:41 pm »
เปลี่ยนค่ะ  จุดเริ่มต้นจะอยู่ที่จุด hi lo ที่ผ่านมา  สลับกันไป hi  แล้วก็ไป lo 

ถ้ามันทำเสียงไม่ได้ก็น่าเสียดาย ต้องนั่งเฝ้ากันต่อไป

ยังไงก็ขอขอบคุณ admin มากค่ะ

win_dream

• **
« Reply #8 on: มิถุนายน 09, 2011, 06:12:11 pm »
รออย่างมีความหวัง  :) :)

admin

« Reply #9 on: มิถุนายน 09, 2011, 07:44:19 pm »
ลองเอาไปทดสอบดูครับ

chawin_win

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: มิถุนายน 11, 2011, 07:31:44 pm »
"วิธีการใช้ fibo fan คือราคามันทะลุขึ้นหรือลง เส้น fibo 61.8 มันก็จะเปลี่ยนเทรน ใช้คู่กับ Zigzag ถูกแล้ว"

ขอบคุณครับ ^^

win_dream

• **
« Reply #11 on: มิถุนายน 25, 2011, 11:31:41 pm »
 ต้องขอขอบคุณ Admin มาก ๆ เลยค่ะ ใช้ได้ดีทีเดียวค่ะ สบายขึ้นเยอะเลยพอมีเสียง แต่ถ้าให้ดีอีกขั้น อิอิ (ได้คืบเอาศอก)

ตอนที่เปลี่ยนเทรนอะคะ Admin ใช้คำว่า "Change Trend " ถ้าคนที่ใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้จะ sell หรือฺ buy ดี ต้องขออภัยที่ไม่ได้บอกให้ละเอียด 
:-[ ข้าน้อยสมควรตาย

ขอเพิ่มอีกนิดนะคะ Admin ตรง "Change Trend " ให้เปลี่ยนเป็น Buy หรือ Sell แทนได้ไหมค่ะ ตามลักษณะภาพที่แนบมาอะคะ

รบกวนอีกครั้งค่ะ ขอบคุณค่ะ

admin

« Reply #12 on: มิถุนายน 26, 2011, 01:22:44 am »
ต้องขอขอบคุณ Admin มาก ๆ เลยค่ะ ใช้ได้ดีทีเดียวค่ะ สบายขึ้นเยอะเลยพอมีเสียง แต่ถ้าให้ดีอีกขั้น อิอิ (ได้คืบเอาศอก)

ตอนที่เปลี่ยนเทรนอะคะ Admin ใช้คำว่า "Change Trend " ถ้าคนที่ใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้จะ sell หรือฺ buy ดี ต้องขออภัยที่ไม่ได้บอกให้ละเอียด 
:-[ ข้าน้อยสมควรตาย

ขอเพิ่มอีกนิดนะคะ Admin ตรง "Change Trend " ให้เปลี่ยนเป็น Buy หรือ Sell แทนได้ไหมค่ะ ตามลักษณะภาพที่แนบมาอะคะ

รบกวนอีกครั้งค่ะ ขอบคุณค่ะ
กลัวมันจะไม่แจ้งให้อ่ะดิครับเพราะตัวนี้แต่แรกผมก็บอกไวแล้วว่ามันไม่มีการส่งค่าออก ผมต้องทำการเปรียบเทียบค่ามันเองภายใน อินดิเคเตอร์ถ้าจะไปทำต่อให้ละเอียดขนาดนั่นกลัวว่ามันจะแจ้งเตือนไม่ตรงอ่ะครับ