Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ท่านAdminช่วยอธิบายการใช้งานEAตัวนี้หน่อยครับ  (Read 6576 times)

Profssv3

• Newbie
  • *
EAตัวนี้ มันช่วยไล่SLให้เราไปเรื่อยๆอะครับ
แต่ผมยังไม่เข้าใจการทำงานของมันสักเท่าไหร่
คือผมอยากจะรู้การตั้งค่าของEAอะครับ เพื่อไล่SLเหมาะกับการเทรดของผมเองอะครับ
ช่วยหน่อยนะครับAdmin

admin

• Administrator
  • Hero Member
ไล่ sl ไปเรื่อยๆๆนี้เหมือน Triling stop หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ มันจะมีระยะให้เราตั้งครับว่า Order นี้กำไรไปกี่จุดแล้ว มันจะตั้ง SL ที่ราคาเปิด หากราคาตกกลับมาเราก็ไม่เสียอะไร แต่ถ้าราคาขยับไปในทางที่เราได้กำไร SL ก็จะขยับขึ้นตามไปเรื่อยๆๆ โดยราคา SL กับ ราคาปัจจุบัน จะห่างกันเท่ากับระยะที่เราตั้งไวครับ เข้าใจไหมครับ
« Last Edit: พฤษภาคม 26, 2011, 06:18:16 pm by admin »

Profssv3

• Newbie
  • *
ไล่ sl ไปเรื่อยๆๆนี้เหมือน Triling stop หรือเปล่าครับ

ก็คือมันจะไล่ไปเรื่อยๆจนกว่ากราฟจะมาโดน SL เองอะครับ
พอเราเปิดออเดอร์มามันตั้งSLให้เราเ้ลย 5-10 PIP พอกราฟขยับไปได้2-3PIP SLจะเลื่อนมา 0 คือปิดเท่าทุน พอกราฟขยับขึ้นเรื่อยๆ SL ก็ขยับตามไป

ผมอยากเข้าใจการตั้งค่าของEAตัวนี้อะครับ ผมจะมาปรับแต่งให้เหมาะสมกับการเทรดของผมเองอะครับ
ช่วยหน่อยนะครับ EAผมแนบไว้ที่ด้านบนแล้วครับ

Profssv3

• Newbie
  • *
ไล่ sl ไปเรื่อยๆๆนี้เหมือน Triling stop หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ มันจะมีระยะให้เราตั้งครับว่า Order นี้กำไรไปกี่จุดแล้ว มันจะตั้ง SL ที่ราคาเปิด หากราคาตกกลับมาเราก็ไม่เสียอะไร แต่ถ้าราคาขยับไปในทางที่เราได้กำไร SL ก็จะขยับขึ้นตามไปเรื่อยๆๆ โดยราคา SL กับ ราคาปัจจุบัน จะห่างกันเท่ากับระยะที่เราตั้งไวครับ เข้าใจไหมครับ

แล้วตั้งตรงไหนที่ SL ห่างจากราคาปัจจุบันอะครับ