Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: การตั้งเวลา  (Read 5550 times)

TvT

• Full Member
การตั้งเวลา
« on: พฤษภาคม 16, 2011, 02:49:29 pm »
ถ้าต้องการตั้งเวลาใน EA โดยให้นับจากเวลาที่เริ่มเปิด แล้วนับไป 36 ชั่วโมงให้หยุดเปิด order ใหม่
 เช่นเปิด บ่ายโมงวันพุธ ต้องการหยุดเทรดที่สามทุ่มวันศุกร์ = 56  ชั่วโมง
โดยให้เปิด EA อยู่เพื่อรอปิด order เดิม

ควรใช้ code ไหนครับ ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: การตั้งเวลา
« Reply #1 on: พฤษภาคม 17, 2011, 04:45:30 pm »
ใช้เรื่อง Time กับ save ไฟลืครับให้เริ่มแรก start ea เขียน save ไฟล์เวลา การเปิด ea ครั้งแรก ครั้งเดียวนะครับ โดยใช้ตัวแปรแบบ static เข้าช่วยในการตรวจสอบเงื่อนไขตรงนี้ครับ   จากนั่นก็เปลี่ยนค่า ตัวแปรแบบ static ใหม่ครับเพื่อ เวลาที่ EA ทำงานจบ loop แล้วเริ่มต้นใหม่จะเวลาจากไฟลืที่เราเขียนเอาไวในครั้งแรกที่ EA เริ่มทำงานจากนั่นก็เอาเวลาที่ได้ไปเทียบเงื่อนไขกี่ชั่วโมงก็แล้วแต่คุณครับ ถ้าเงื่อนไขเป้นจริงก็ทำงาน ถ้าเป็นเท็จก็หยุดทำงาน  คร่าวๆๆก็มีแค่นี้อ่ะครับ