Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนผู้รู้ คือต้องการสั่ง mt4 ให้เทรด ผ่านเว็บไซต์ได้ใหมครับ ต้องเขียน EA ไหม  (Read 7673 times)

o0hn0o

• Newbie
  • *
คือเรื่องมีอยู่ว่า รับ mt4 อยู่ที่บ้าน แล้วต้องไปทำงาน คือที่ทำงาน บล๊อกหมดทุกอย่าง รีโหมด ,FTP ,GAMEserver ฯลฯ แมร้ง บล๊อกหมดเลย
ยกเว้นแต่เว็บไซต์ เลยมีความคิดว่าจะทำการเขียน EA โดยสั่งเทรดผ่านทาง เว็บไซต์ ไม่ทราบว่าได้หรือไม่ครับ แล้วต้องใช้อะไรมั่งครับ
ถ้าไม่ได้พอจะทราบวิธี ที่พอจะมีทางช่วยผมไหมครับ คือผมมีความรู้เรื่อง PHP,html พอสมควร(ทำงานด้านนี้อยู่), java นิดนึง  ea นี๊ดดดนึง

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ลอง set proxy ให้มันผ่าน http proxy ดูก่อนดีกว่าไหมครับว่าตอนที่อยู่บริษัทเปิด mt4 ต่อผ่าน proxy ตัวที่บ้านคุณก็เปิดทิ้งไวครับ เพราะ mt4 มันเปิด หลายที่ในเวลาเดียวกันได้ครับ ลองวิธีง่ายๆๆก่นดีกว่าครับ วิธี set proxy ไปที่ tools ->option -> set enable proxy server ครับ ลองดูวิธีนี้ก่อนดีกว่าครับ

o0hn0o

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
  ลองแล้วครับ ไม่ผ่านครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ขอบคุณครับ
  ลองแล้วครับ ไม่ผ่านครับ

ลอง test ตัว proxy ที่คุณเอามาหรือยังครับว่าใช้งานได้ไหมครับ เพระตามปกติมัน block ส่วนใหญ่ก็น่าจะ block port ที่ใช้ ถ้าเป็น port 80 หรือ 8080 มันต้องไม่ block ไม่งั้นคุณเข้าเวบไม่ได้แน่ๆๆ