Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: EA สามาารถส่งค่าระหว่าง demo กับตัวจริงได้ไหมครับ  (Read 6519 times)

preeyada

• Jr. Member
  • **
อยากถาม Admin หรือผู้รู้ว่าเราสามารถเขียนให้ EA สามาารถส่งค่าระหว่าง demo กับตัวจริงได้ไหมครับ เช่น
เทรดด้วย demo ว่าขาดทุนติดๆกัน 10 ครั้งแล้ว ให้ส่งคำสั่งหรือ parameter ไปที่บัญจริงให้เทรด อะไรประมาณเนี๊ยะครับ (อันนี้สมมตินะครับ)
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ   ;D

admin

• Administrator
  • Hero Member
ใช้หลักการของการเขียน save file ช่วยครับ ให้ demo เขียนไฟล์เก็บค่าเอาไวจากนั่นให้ตัวจริงมาอ่านไฟล์แล้วเอาข้อมูลที่ได้ไปประมวณผลต่อครับ

preeyada

• Jr. Member
  • **
อ๋อ Write เป็น CSV เลยใช่ไหมครับ
func. FileWrite กับ FileOpen ใช่ไหมครับ
ขอบคุณมากเลยครับ   :D